Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่Biosแจ้งไฟ5vเกิน เปลียนเพาเวอร์ก็ไม่หาย มีใครทราบสาเหตุไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่Biosแจ้งไฟ5vเกิน เปลียนเพาเวอร์ก็ไม่หาย มีใครทราบสาเหตุไหมครับ

ที่Biosแจ้งไฟ5vเกิน เปลียนเพาเวอร์ก็ไม่หาย มีใครทราบสาเหตุไหมครับ
    ใช่มิเตอร์วัดดูก็ไม่ได้เกินเยอะ
    ขอบคุณครับ

ปกตินะ
    +- นิดหน่อย ชิวๆ

Comment

+/- = 10-15 % ครับ ประมานนี้ล่ะ

Comment

อัพ ไบออส ดูก่อน หากกังวล (ส่วนตัวไฟฟ้าบ้านเราผมว่าก็สภาพนี้แหละ?)

Comment

ผมว่าเกินเยอะเลยนะเนี่ย 5.7V เกิน 10%

คอมพ์นะคับ ค่อนข้างเซนซิทีฟนิดนึง
          แต่เอามัลติมิเตอร์มาวัดได้ 5.11V อันนี้โอเค

ผมก็ว่าน่าจะเป็นที่ตัวบอร์ดเอง
          เซ็นเซอร์มันคงเพี้ยน อย่าไปใส่ใจ เรื่องจิ๊บๆ
          หรือจะลองอัพไบออสก็ได้ แบบท่าน Tatui ว่าไว้ เผื่อจะหายเพี้ยน

Comment

เชื่อมิเตอร์ครับ เซ็นเซอร์บอร์ดมันเพี้ยนได้

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Originally posted by louis3000 View Post
                ขอบคุณทุกคำตอบครับ
                ไม่เป็นไรครับ

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                  ไม่เป็นไรครับ

Comment

Software ตัวนี้ค่อนข้างเซนซิทีฟครับ มันจะเเจ้งเตือนเพื่อเซฟอุปกรณ์ก่อน

Comment

Working...
                    X