Announcement

Collapse
No announcement yet.

3000+ 939 + A8N-E OC ไม่ไปทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3000+ 939 + A8N-E OC ไม่ไปทำไงดีครับ

AMD 3000+ 939 ใช้ซิ้งเดิมๆ
    A8N-E
    แรม kingston ธรรมดาๆ 512*2 Dual

ผมลากแบบทดแรม ได้แค่ 235*9 เอง
    อ่านดูในบอร์ด บอกได้ 2.4-2.5
    ต้องทำไงให้ OC ได้เพิ่มขึ้นครับ

ทดแรมยัง 333
    ไฟ CPU สุดบอร์ด
    ไฟแรม 2.9
    ล๊อกทุกบัส
    HT 4X

Comment

ทดแรม ก็ไม่วิ่งเป็น 400 สิคับ
      วิ่งได้แค่ 333 เองหรอ ถ้าทำแบบนั้น

Comment

ก็ 400 แล้วมันไม่ไปนิหน่า ถ้าทดแล้วลากบัสได้ 280 เท่าของผม แรมจริงจะวิ่งประมาณ 235= 470 ครับ มะนจะไม่ถึง 400 ได้ไง ถามแรมดูว่าเอาด้วยหรือเปล่าละ ถ้าแรมใจไม่สู้ มันก็ไม่ถึงหลอกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ทดแรมยัง 333
          ไฟ CPU สุดบอร์ด
          ไฟแรม 2.9
          ล๊อกทุกบัส
          HT 4X
          อ๋อ ลากไม่ไปเพราะ ผมตั้ง HT auto x5 นี้เอง

บอร์ดผมไฟสูงสุด 1.55 ไฟแรม 3.00

บอร์ดนี้ oc สูงสุดเท่าไรครับ
          แล้ว อุณหภูมิ เท่าไรที่อันตราย ครับ

Comment

ครับ นั้น บอร์ด และ CPU รุ่นเดียวกับที่ผมใช้เลยครับ

Comment

อยู่ที่แรมนะครับ ผมเคยลองเอา G-SKILL ZX น้องมาใส่ ได้290 อะ แต่พอไปใส่กับบอร์ดน้องผม สัดไป 300 เลย ถ้าแรมดีจริงๆ ไปได้ 300 นะผมว่า แต่ก็ไม่มีโอกาสลองครับ ไม่มีแรมอะ

แรมผมวิง่ได้แค่ 280 สุดแล้วครับ

Comment

ได้แค่นี้ เองอะครับ 260*9
                ปรับ เป็น 266*9 ไฟสูงสุด 1.55 แล้ว บูทได้ แต่เข้าวินโดว์ ไม่ได้

มีวิธีทำให้ได้มากขึ้นป่าวครับ อยากได้สัก 2.5 G

Comment

เมน์บอดผมรุ่นนี้คับ Asustek M/B A8N-SLI (Deluxe) แต่แรมห่วยเลยลากไม่ไป ลากทีไร แรมโดนทดไปที่ 333 ทุกทีเลย ถ้าผมใช้แรม เทพๆ นี่จะลากไปโดยที่ไม่โดนทดแรม ได้ไหมคับ พอดีไม่เคยลองเอาแรมเทพมาใส่เลย บอกหน่อยคับ ถ้าได้จะได้ไปหาแรมเทพมาใส่
                  บอด์ ผมตัวนี้คับ
                  http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-SK145

Comment

กด command rate 2T เห็นใหมครับ ปรับให้เป็น 1T ถ้าบูทได้จะทำให้ แบนวิทแรมเพิ่มขึ้นครับ

Comment

เอาเถอะคับ

ของแบบนี้บางทีต้องพึ่งดวงด้วยคับ

บางคนอัดไกลลิปลิ่วเลย

บางคันอัดไม่ไปเลยทั้งที่ใช้สเปคเดียวกัน

Comment

เหมือนกันเลย Athron 3000+ a8n-e แรม kingston 512*2 (bt-d43) ผมดันได้เท่าคุณเดะ
                        ก็ตันเหมือนกัน 260*9 = 2.35 อยากได้มากกว่านี้จัง

Comment

ล่าสุดผมได้ 285*9 ซิ้งเดิมๆ แล้ว รัน Pi 1 m ผ่าน เดี๋ยวว่างๆลองใหม่

Comment

โอ้ ยังงัยคับนั่น

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                              โอ้ ยังงัยคับนั่น

มีเคล็ดลับ ความเย็น สำหรับคนงบน้อยครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X