Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเกมส์หน่อยครับว่ามีอะไรน่าเล่นบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by yamisong View Post
    อย่าไปยุ่งกับไอ้ตัวป่วนนะครับ เขาเป็นโรคขาดความอบอุ่น
    ตอนแรกผมก็งงๆนึกว่าตัวเองทำอะไรผิดเพราะพิมพ์แค่นั้นจริงๆ พอท่านมาบอกแบบนี้
    ผมเลยหายข้องใจครับ เคยแต่อ่านๆกระทู้คนอื่นโดนป่วน มาเจอเองบ้างเลยตกใจินดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Wanartit View Post
      ตอนแรกผมก็งงๆนึกว่าตัวเองทำอะไรผิดเพราะพิมพ์แค่นั้นจริงๆ พอท่านมาบอกแบบนี้
      ผมเลยหายข้องใจครับ เคยแต่อ่านๆกระทู้คนอื่นโดนป่วน มาเจอเองบ้างเลยตกใจินดหน่อยครับ
      ดีแล้วครับที่เข้าใจ...คนที่นี่ส่วนใหญ่น่ารักครับ...มีอะไรก็ปรึกษาได้ไม่หวงความรู้ครับ

Comment

อ้อ ทำเอามึนไปหน่อยนึง
        นึกว่าจะมีมวยซะแล้วสิ
        เห้อ...

Comment

ลองไปค้นดูในเวบไซต์ NZone ดูครับ เป็นเดโม ให้ลองโหลดมาเล่นดู เผื่อชอบเกมไหนก็ไปสอยมาเล่นต่อไป

Comment

กลับเข้าเรื่องดีกว่า S.T.A.L.K.E.R. - Clear Sky เคยลองหรือยัง ตระกูลนี้ จริงๆ ก็ออกแนว Rainbow6 ที่ว่า แนวเดียวกันเพราะ

ยากโคตรๆๆ AI แจ่ม ไม่ใช่ เกมที่ ท่าน จะแบกปืน เดิมดุ้มๆ ไปยืนส่อง มัน ดื้อๆได้ แบบเกมทั่วๆไป

ลองดูนะ จริงๆ ผมเองไมไ่ด้ สันทัด FPS จริงๆ มะก่อนไม่ชอบด้วย - -' แต่เกมดีๆ เดี๋ยวนี้ กระแส มันแรง ถึงจะเป้น FPS มันก็ยังมีเกมดีๆ ที่น่าเล่ได้ เช่น Farcry F.E.A.R หึหึ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผมก็เคยๆเล็ง S.T.A.L.K.E.R. - Clear Sky อยู่เหมือนกันแต่ตอนนั้นติด
              G.O.W อยู่ครับเลยลืมไปเลย เดี๋ยวจะหามาลองครับ :-)

Comment

Originally posted by spynet View Post
                อ้อ ทำเอามึนไปหน่อยนึง
                นึกว่าจะมีมวยซะแล้วสิ
                เห้อ...
                ผมก็มึนเหมือนกันครับโดนไปหมัดนึงเต็มๆงงเลย

ไปไล่อ่านวีรกรรมมาเจออะไรบางอย่างแต่ไม่อยาก

เอามาลงให้มันจบๆกันไป

Comment

Originally posted by แหวะ View Post
                  ลองไปค้นดูในเวบไซต์ NZone ดูครับ เป็นเดโม ให้ลองโหลดมาเล่นดู เผื่อชอบเกมไหนก็ไปสอยมาเล่นต่อไป
                  ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์ต่อการตัดสินใจมากๆ

Comment

ขยัน ตอบจริงๆ สู้ๆ

พอดี นึกได้อีกเกม แต่อาจจะคนละแนว แค่อยากให้ลองเล่นดู ไม่เหมือน FPS อื่นๆ

Left 4 dead นั้นเอง เกมนี้ สาดมั่ว เข้าไว้(เอา ปืนพก สาดนะ เออ) เล่นกะเพื่อนมันมาก อาจจะมันกว่า BF

ด่ากันสนุก

เอยยย ตูโดนลากแล้วโว้ยยยยยยย

แทงค์ มาโว้ยยยยย

Wichhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh (อันนี้ ครางเลย)

Comment

Originally posted by Violent View Post
                      ขยัน ตอบจริงๆ สู้ๆ

พอดี นึกได้อีกเกม แต่อาจจะคนละแนว แค่อยากให้ลองเล่นดู ไม่เหมือน FPS อื่นๆ

Left 4 dead นั้นเอง เกมนี้ สาดมั่ว เข้าไว้(เอา ปืนพก สาดนะ เออ) เล่นกะเพื่อนมันมาก อาจจะมันกว่า BF

ด่ากันสนุก

เอยยย ตูโดนลากแล้วโว้ยยยยยยย

แทงค์ มาโว้ยยยยย

Wichhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh (อันนี้ ครางเลย)
                      อันนี้น่าสนครับ เดี๋ยวลองหาวิธีเล่นผ่าน hamachi ดูก่อน

Comment

Originally posted by Wanartit View Post
                        อันนี้น่าสนครับ เดี๋ยวลองหาวิธีเล่นผ่าน hamachi ดูก่อน
                        เล่นผ่าน Garena ดีกว่าครับ ชาว Ocz เยอะเหมือนกัน

Comment

Left 4 Dead ผ่าน Garena ลองดูห้องนี้ครับ คนไทยเล่นกันเยอะใช้ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=342434

อ่อ นึกได้อีกเกม Bioshock
                          Last edited by Admiralce; 13 Jan 2009, 01:20:18.

Comment

แนะนำ Brothers in Arms - Hell's Highway

เหมือนเอา Gear of war+Rainbow Six:Vegas 2 +COD ยำกัน หุหุ

ย้อนยุคหน่อยแต่เล่นแล้วจะติดใจครับ
                            โทนสีภาพมันไม่ได้มืดมนเหมือนเกมส์สงครามโลก
                            ทั่วไปๆด้วย เกมส์นี้สีจะออกสด
                            การเล่นมีการหลบเข้าบังเกอร์ หลบหลังเสาแบบ Gear of war+Rainbow Six เนื้อเรื่องก็ดีครับ
                            ลองดูสนุกๆ

Comment

ขอบคุณมากๆเลยคัรบตอนนี้ต้องจดกันเลยทีเดียว 555+

เกมส์ที่แนะนำเข้ามาเยอะมากๆเลย ยังไงผมจะพยายาม

ไล่เก็บให้ครบทุกเกมส์ครับ

Comment

Originally posted by yamisong View Post
                                อย่าไปยุ่งกับไอ้ตัวป่วนนะครับ เขาเป็นโรคขาดความอบอุ่น
                                ก็น่าจะใช่ครับ คุณ จ.ข.ก.ท.เค้าออกจะห่-า-งหายจากเกมมานานก็ต้องขาดความอบอุ่นบ้างเป็นธรรมดาครับ

Originally posted by Nihilus View Post
                                เ*************************ก**************************รี*************************ย**************************น*************************แ*************************ส*************************ร*************************ด

โว๊ว...คำหยาบเพียบเลย ขอโทษนะครับ....555
                                "กิริยาส่อนิสัย วาจาส่อสกุล"ครับ

Comment

Working...
                                X