วันนี้ผมมาลองใช้ระบบ aimesh ที่บ้านลูกค้า โดยมีของเดิมเป็นตัว rt-ac88u อยู่แล้ว ลูกค้าอยากขยายสัญญาณเพิ่มเลยแนะนำเป็น rt-ac86u
อีกตัวผมเอามาลองต่อเพิ่มดู ถือว่าโอเครเลย โดยโหลดไฟล์จากเว็บแล้วลองปิด router ตัวที่เชื่อมต่ออยู่ หลุดไปแปปนึงแล้วกลับมาโหลดต่อได้
โดยรวมปลื้มครับ แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่

สามารถเชื่อมต่อด้วยสาย lan ได้ หากต้องการความเสถียร เพราะด้วยสัญญาณ WiFi เอาแน่เอานอนไม่ได้

ระบบ aimesh สามารถต่อได้สูงสุดกี่ตัวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ