Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอดับ

ใช้ xfx r9 270 เล่นเกมส์อยู่สักพักเครื่องค้าง พอรีเซตปุป ขึ้นหน้าวินโดว์แปปนึงแล้วก็ไม่ขึ้นภาพอีกเลย แต่พัดลมไม่ดับแต่กลับได้ยินเสียงพัดลมดังขึ้น ทั้งๆที่เปิดแค่วินโดว์ปกติ สาเหตุเกิดจากไรครับมีวิธีแก้มั้ย
    **** ลองเอาอีกการ์ดมาใส่ในสล้อตเดียวกันก็ไม่มีปัญหาอะไร และลองใส่สองการ์ดพร้อมกัน กับตัว asus r9 270x ปรากฏว่า เครื่องมันมองไม่เห็น xfx r9 270 แล้วครับ แบบนี้แปลว่าการ์ดจอไปแล้วใช่ป่ะครับ มีวิธีซ่อมมั้ย

ลาบก้อย

Comment

ต้องการวิธีซ่อมด้วยเหรอครับ สงสัยอาจต้องเข้าคอร์สเรียนก่อน

Comment

ขอบคุนครับ ผมลองถอดปรากฏว่าซิลิโคนไม่ค่อยมีละลายออกจากชิบเหลือนิดเดียว เลยใส่ซิลิโคนไหม่ ประกอบแบบเดิมเปิดติดแล่วครับ
        **** ใช่ซิลิโคนแบบกากๆไปก่อนเดียวไปซื้อ.ซิลิโคนใหม่

Comment

Working...
        X