Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า Ram ที่ใช้อยู่อะครับ เสียบติดบ้างไม่ติดบ้าง จะเคลมได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า Ram ที่ใช้อยู่อะครับ เสียบติดบ้างไม่ติดบ้าง จะเคลมได้ไหมคับ

คือซื้อมามันเป็นประกัน Life Time อะคับ แต่ว่า มันเสียบแล้วติดบ้างไม่ติดบ้าง ( ลองกับบอร์ดอื่นแล้ว ) จะเคลมได้ป่าวอะคับ
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

ขึ้นอยู่กับประกันของตัวแทนจำหน่ายใด เพราะบางรายก็อาจจะเกี่ยงงอน แต่หานตัวแทนจำหน่ายรายใหญ่ก็จะไม่น่ามีปัญหา

Comment

ramที่รับประกันแบบ life time ที่คุณบอกมานั้นเคลมได้ครับเพราะมีปัญหาที่ตัวแรมเองไม่ได้มีปัญหาที่ m/b เพราะเห็นบอกว่าคุณลองกัยบอร์ดอื่นแล้วเพราะ ram บางยี่ห้ออาจจะไม่support กับบอร์ดบางยี่ห้อ ปัญหาที่เกิดขึ้นน่าจะเป็นการทำงานผิดพลาดของตัว ram เองลองเอา ram ของคนอื่นมาใส่ m/b ของคุณดูนะครับถ้าใส่แล้วเล่นได้ก็เป็นที่ ram ของคุณเองควรรีบส่งเคลมนะครับ

Comment

ลองใช้ยางลบ ลบตรงแถบสีทองดูนะครับ ลบให้สะอาดเลย ถ้ายังเปนอยู่ ก็ต้องลองเคลมดูครับ

Comment

Working...
        X