overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: TimeShift

OverclockZone Member bigkung's Avatar

Default TimeShift

ไม่ทราบว่าท่านใด ได้เล่นเกมนี้ไปแล้วม่างอะครับ

คือตัวกระผมเล่นไปได้นิดนึง

ก็รุ้สึกว่า โห้ว ไมมันเจ๋งจังวะ

เกมนี้รุสึกว่าจะออกมานานแล้วใช่มั้ยอะครับ

แต่ผมว่ามันเจ๋งมาก ทั้งกราฟฟิก ระบบ ย้อนเวลา เนี่ย โดนใจมากเลย

ถ้าท่านใดยังไม่เคยเล่น

ลองครับ รับประกัน เซียร่า ไม่ทำท่านผิดหวังแน่นนอนครับ

เอ่อ

รบกวนถามเนื้อเรื่องมันหน่อยจิครับ

มันเปนมายังไง รู้แต่ว่าเราเป็นพันเอกไรซักอย่างเนี่ย ในชุดแล้วมันก็วาปๆ ไป งง =_=

รบกวนท่านผู้มีอุปการะคุณช่วย บอกเนื้อเรื่องทีครับป๋ม

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

เคยเล่นไปนิดเดียว+ลืม

OverclockZone Member Wanartit's Avatar

ผมก็กำลังหาเกมส์นี้มาเล่นอยู่เหมือนกันครับ พอดีไปตั้งกระทู้ถามแล้วมีคนแนะนำมา

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

อยากเล่นเหมือนกันพอจะดีที่โหลดไหมครับ

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

อยากเล่นใจจะขาด
    แต่ไอเพื่อนตัวดีมันก็ไม่โหลดมาให้สักที
    ปล.เน็ตทาก ไม่อาจโหลดเองได้ --"

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

เห็นว่าแว๊บไปแว๊บมา น่าลองดีเหมือนกัน มีคนมาการันตีว่าเจ๋ง ต้องไปหาโหลดมั่งแหละ

OverclockZone Member Violent's Avatar

http://www.torrentreactor.net/torren...ack-%2B-Serial

http://www.torrentreactor.net/search...sc=0&x=23&y=12

ยังพอมี คนseed แฮะ ลองดู ละกันนา เกมน่าเล่นอีกเกม เกมดีๆ ไม่ใช่แค่ ต้องใหม่ ไม่ใช่แค่ภาพสวย แค่เล่นแล้วชอบก็พอ

OverclockZone Member

เล่นจบไปตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่เกมมันออกใหมๆโน้นเลย

เกมจะให้แก้ปริศนาต่างๆคล้าย Haft-life แต่ความมันถือว่าใช้ได้เลยครับ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

คะเเนนGamespot ปานกลาง เเต่ก้อเเล้วเเต่คนชอบอ่ะนะ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

เดวลองมั่ง น่าสนดี

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

เกมส์นี้สนุกครับ ภาพสวยมีอะไรให้เล่นเยอะครับในเกมส์ ผมเล่นยังติดใจเลย เล่นจบไปนานแล้วหละ ไม่ยากไม่ง่ายเกินไปครับ ชอบตรงเล่นกับเวลาเนี้ยแหละ ทั้งหยุดเวลา เดินหน้า ถอยหลัง ได้หมด ตอนนี้ยังเก็บแผ่นไว้อยู่เลย เดี๋ยวว่างๆ ค่อยเอากลับมาเล่นใหม่

OverclockZone Member DoLL's Avatar

เจ๋งดี แต่ภาพตอนหยุดเวลาจะสวยกว่าตอนเดินลุยธรรมดานะผมว่า - -

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

โดยรวมเกมนี้ถือว่าอยู่ในระดับดีเยี่ยมเลยครับ ทั้งภาพ ระบบเสียง(ลองต่อ 5.1 ดิ) และการใช้เทคนิคในการเล่น ยอดเยี่ยมจริงๆ

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

ผมว่าชุดเบต้าสูทนี้เจ๋งกว่านาโนสูทอีกนะ ลองเล่นดูครับ ฉากกลางแจ้งทำได้อารมณ์ดีมาก
    เรื่องการหยุดเวลานี้ ลองเล่นแบบยากสุดดูจะรู้เลยว่า ทุกครั้งที่ใช้พลังหยุดเวลาต้องไม่ทำอะไรเสียเปล่า โดยรวมจัดว่าควรหามาเล่นเลยครับ เกมนี้

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมเล่นไปได้เยอะพอสมควรเลย แต่อยู่ดีๆก็เข้าเกมส์ไม่ได้ซะงั้น ทำเอาเซ็งเลย ตอนหยุดเวลาแล้วขโมยปืนมัน พอเวลากลับไปแบบปกติ มันเหวออ่ะ ยิงแม่งโคตรสะใจ ฮาๆ(บ้าไปแว้ว) เนื้อเรื่องประมาณมีคนขโมยชุดนาโนฯไปมั้ง เราต้องไปเอาคืน น่าจะประมาณนี้นะ เพราะผมก็เล่นนานแล้วเหมือนกัน

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เพิ่งเล่นจบไปไม่นาน ถือว่า โอเค ทีเดียว

OverclockZone Member krisda01's Avatar

game มันๆ นอกสายตาอีกเกมนึงครับ เว็บนอก review แล้วให้คะแนนต่ำ (ประมาณ 6/10) แต่ได้ลองเล่นแล้วสนุกมากๆ ครับ

ยิ่งด่านหลังๆ เจอศัตรูที่บังคับเวลาได้เหมือนเรา ยิ่งยาก ต้องจัดสรรพลังบังคับเวลาให้ดี ไม่งั้นถ้าเผลอใช้หมดก่อนจัดการศัตรูได้ นี่ ไม่รอดแน่ๆ

ผมเคลียร์แล้ว แต่ผมว่าเฉยๆนะ คือฉากมันน้อยไปหน่อย ไม่ค่อยปะติดปะต่อ แถมเนื้อเรื่องก็สั้นๆไงมะรู้
    แล้วไอ Alpha Suit เอามาทำไมครับ เห็นเตือนจังเลย สุดท้ายก็ไม่ได้ดวลกะมัน -*-

แต่เกมส์นี้ก็มีความคิดไอเดียดีนะ คงมีการพัตนากันต่อไป

Bookmarks

Bookmarks