Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU Cooler EP45-UD3R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU Cooler EP45-UD3R

บอร์ดตัวนี้สามารใส่ CPU Cooler ของ CORE CONTACT FREEZER ได้ปะครับหรือถ้าไม่ได้ใส่คัวไหนได้ัมั่งครับขอแบบไม่ติด ic เอาแบบว่าใส่ง่ายๆ ด้วยน่ะครับ

ส่วนตัวใช้ v8

Comment

CORE CONTACT FREEZER เค้าว่ากันว่าใส่ไม่ได้กันนะครับ

Comment

ใสไม่ได้ค่ะ แต่ใส่อยู่ (เอ๊ะ !!! ยังไง) มันติด sink NB วิธีใส่เปลี่ยน sink NB ซะ

แต่ที่ใส่อยู่ใหญ่เพราะ ไปดัดปลายครีบ sink NB 2 ใบ มุมซ้ายบน ให้มันเอียงบานออกไปด้านข้างนิดหน่อย

ืัที่มันติดก็เพราะติดครีบซิงค์ ตรงมุมซ้าบบนค่ะ มันกดลงสุดไปที่ตัวล๊อคไมไ่ด้ ต้องดัดออกไปด้านข้างซัก 3 - 4 มิล

แต่ดัดไม่่ดีเป็นรอยประกันหายนะคะ ยกเว้นจะเปลี่ยน zink เอา (ไปหาซื้อตามร้านอะไหล่) ที่ีดัดอยู่้ิเิอาคีมพันผ้านุ่มๆ ดัด ไม่มีรอย ดัดคืนไ้ด้ไม่เปนไร ^ ^

ใช้ E7300 ไม่คล๊อค cpu 22 core1 30 core2 31 MB 33

ส่วนคล๊อคแล้วก็เย็นใช้ได้ค่ะ ไฟ cpu ไฟ ram ปรับ auto เฉยๆ

รูปค่ะ
        Attached Files

Comment

โอ้ว ผู้หญิงเคสโหด อิอิ

Comment

ไม่ Clock แล้ว Core Speed ไป 3300.0 MHz ได้ไงหว่า (แซวเล่นนะ) *0*

Comment

^
              ^
              ^
              ^

อ่านไม่ครบป่ะค่ะ ^^

Comment

*0* ค่าน้อยขอคาระวะ

Comment

รับCPU AM2 X2 4000+ S/K 940 ขอราคาไม่เกิน1200สภาพไหนเอาหมดไม่เอาซิ้งก็ได้คับขอใช้งานได้พอ

ราคาลดได้เท่าไหร่ คุย0825922328 ครับผม

Comment

Working...
                  X