Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Power Supply หน่อยครับ ของเดิมเพิ่งเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Power Supply หน่อยครับ ของเดิมเพิ่งเสีย

เดิมใช้ XFX TS 650W 80PLUS GOLD ตอนนี้ก็ 4 ปีแล้วเพิ่งจะเสียเมื่อกี้ครับ เล่นคอมอยู่ดีๆไฟดับทั้งบ้าน

เลยอยากให้แนะนำ PSU ที่คุณภาพพอๆกับตัวนี้หน่อย ตอนนั้นซื้อมาประมาณ 3000-3500 บาทครับ
    ประกัน neo 5 ปี กำลังจะทำเรื่องเคลมแต่ไม่รู้จะเคลมได้หรือเปล่า เลยคิดว่าซื้อใหม่ดีกว่า

สเปค
    CPU i5-4590
    MB: Z97
    RAM 8GB DDR3 1600
    VGA GTX 770
    HDD 2 ลูก
    SSD M.2 1 ตัว
    DVD

คือผมไม่ได้ตามเรื่องจัดสเปคคอมมานานมากแล้ว เลยไม่รู้ว่าตอนนี้ PSU ยี่ห้อไหนดี ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ เน้นประกัน 5 ปี

ขอบคุณมากครับ

ยี่ห้อเดียวกันด้วย -.-'
    4 ปีเหมือนกัน ป๋มจะรอดมั้ยเนี้ย 555

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ยี่ห้อเดียวกันด้วย -.-'
      4 ปีเหมือนกัน ป๋มจะรอดมั้ยเนี้ย 555
      ขนาดมี UPS ช่วยยังไม่รอดเลยค้าบบบ ปกติไฟตก UPS ก็ช่วยเซฟตลอด

ติดต่อประกัน neolution ไปแล้วได้ความว่าเคลมได้ แต่คงคืนเงินส่วนต่างแน่ๆ 555+

ตอนนี้ยังหาตัวใหม่ไม่ได้เลยครับ เยอะแยะไปหม๊ดดดสมัยนี้

Comment

ประกัน 5 ปี รุ่นนี้เลิกผลิตละ ได้เงินคืนเท่าไหร่ก็เอาเหอะครับ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย
        PSU XFX ผมก็คงเหลือประกันไม่กี่เดือนเช่นกัน

ลองดูรุ่นนี้ดูคับ

PSU (80+ Gold) ANTEC EDG 650w. = 3,790 ฿ (ร้าน Advice)

Comment

Super Flower Leadex Gold II 650W ร้าน Advice Online ครับ

Comment

SilverStone Strider Gold S ST75F-GS 750W 3,800
            Thermaltake Toughpower Grand RGB 650W Gold 4,150 ประกัน 10 ปี

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ ^^

Comment

ซื้อยี่ห้ออะไรมาครับ

Comment

Originally posted by Mercuriuz View Post
                  ซื้อยี่ห้ออะไรมาครับ
                  ได้ PSU (80+ Bronze) SEASONIC S12II (620W.) มาครับ
                  โดนลดงบไปเพิ่มแรม PSU ได้มา 2490.- ประกัน 5 ปีครับ

Comment

Originally posted by devilza00 View Post
                    ได้ PSU (80+ Bronze) SEASONIC S12II (620W.) มาครับ
                    โดนลดงบไปเพิ่มแรม PSU ได้มา 2490.- ประกัน 5 ปีครับ
                    เสียดายจัง Silverstone SST-ET650-G 650w 80+ Gold ราคาแค่ 2,690 เอง
                    https://www.facebook.com/ZoLKoRn/vid...7463704003483/

Comment

Originally posted by AlphaZero View Post
                      เสียดายจัง Silverstone SST-ET650-G 650w 80+ Gold ราคาแค่ 2,690 เอง
                      https://www.facebook.com/ZoLKoRn/vid...7463704003483/
                      เสียดายจริงครับ ดันมาลดราคาวันหลังผมซื้อตัวนี้มา ตอนนั้นยังราคา 2990 อยู่เลยยย T^T

Comment

Originally posted by devilza00 View Post
                        เสียดายจริงครับ ดันมาลดราคาวันหลังผมซื้อตัวนี้มา ตอนนั้นยังราคา 2990 อยู่เลยยย T^T
                        Power Supply บ้าอะไรก็ไม่รู้ 750วัตต์ แต่รับพีควัตต์ได้เกิน 1000วัตต์

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          ประกัน 5 ปี รุ่นนี้เลิกผลิตละ ได้เงินคืนเท่าไหร่ก็เอาเหอะครับ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย
                          PSU XFX ผมก็คงเหลือประกันไม่กี่เดือนเช่นกัน

ลองดูรุ่นนี้ดูคับ

PSU (80+ Gold) ANTEC EDG 650w. = 3,790 ฿ (ร้าน Advice)
                          XFX ที่ผมส่งเคลมไปประกันโทรมาบอกเคลมไม่ได้อยู่นอกเงื่อนไข สาเหตุ มีการตกกระแทกมา ผมนี่งงเลย 555+ คอมก็อยู่กับที่ตลอดไม่ได้ไปทำรุนแรงอะไรมันเลย
                          ตอนแพ็คส่งไปก็แพ็คไปอย่างดี ผมถามว่ากล่องพัสดุมีร่องรอยบุบมั้ย เค้าบอกมาปกติไม่มีบุบ แต่ตัว power supply มีการตกกระแทก (ห๊ะ!!)

สรุปผมก็เลยบอกงั้นก็ไม่เป็นไรละ ใช้มา 4 ปีคุ้มแล้ว

ปล.เหมือนประกันเค้าเบี่ยงๆเคลมเพราะเข้าไปดูเว็บของ neo ไม่มีผลิตภัณฑ์ของ XFX จำหน่ายเลย

Comment

Working...
                          X