Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคราคามือ2 หรือปนมือ1 ให่ทีครับ งบ 13000 +- 2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคราคามือ2 หรือปนมือ1 ให่ทีครับ งบ 13000 +- 2000

ใช้เล่น เกมฟัง ดูหนัง แต่เน้น เปิด หลายเทรด เปิดนาน ไม่ค่อยพักเครื่อง

ขอบคุณครับ

รวมจอ ?
    เล่นเกมอะไรบ้าง ?

Comment

รวมจอก้อได้ หรือไม่รวมก้อได้คับถ้าไม่รวมจอ กะค่อยหา จอมือ2 เอา 1000-2000
      เกมตอนนี้ยังเล่นเกมเก่าๆ ส่วนมากเปิดเกมออนไลน์หลายๆจอ +ท่อง เว็ป ดูหนัง ฟังเพลง อนาคต ว่าจะไปเล่นเกมสเปคสูงดูบ้าง เช่น PUBG Desert และอื่นๆในอนาคต ถ้าราคาไม่เกินงบ ครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        รวมจอ ?
        เล่นเกมอะไรบ้าง ?
        รอครับ รอ

Comment

Comment

ช่วยตัดสินใจทีครับ

Comment

ถ้าสะดวก แนะนำไปซื้อจากร้านคอมใหญ่ ๆ เลยก็ได้ครับ

ส่วนจะให้ตัดสินใจซื้อมือสอง ยังไม่เห็นราคาคงตัดสินใจแทนยาก

แต่ทั้ง 4 ชุดที่แปะมาให้ดู
              ชุด G4600+1050Ti จะเอามาเล่นเกมที่ระบุได้เฟรมเยอะสุด
              ส่วนบอร์ดรองรับ ddr3 ก็ถือว่ายังใช้งานได้ดีอยู่ กับสเปคที่ระบุมา

ส่วน 2200G ก็น่าใช้ อนาคตค่อยอัพเกรดการ์ดจอ
              ด้วยตัว gpu ของ 2200G ก็ถือว่าพอจะเล่นหลายเกมได้ระดับนึง
              แต่จะไปหวังให้ gpu on 2200G เล่นเกมได้ดีเท่า 750Ti คงเป็นไปไม่ได้
              หลายเกมใช้ 750Ti แยกยังเล่นได้ลื่นกว่า นิ่งกว่า
              คงเอาไปเทียบได้ใกล้ GT 1030 มากกว่า

Comment

อันนี้ครับ เกมเก่าๆ 2200G เหลือๆ เปิดหลายจอด้วย หลายคอร์ได้เปรียบ

Comment

Working...
                X