overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ใช่ อาไรทำความสะอาต หน้าสำผลัด Cpu&ซิง ดีครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Default ใช่ อาไรทำความสะอาต หน้าสำผลัด Cpu&ซิง ดีครับ

คือเปลี่ยนซิงแล้ว ผมใช่ผ้า เชดๆๆเอง
    อุณภูมิลงมานิดเดียวเอง ว่าจะลอง เก็บมา เชดCpu ใหม่

แล้วซิลิโคน นี้ทา แบบไหนอะครับ บิบเยอะ รึป้าว อ่า

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ก็ไช้ผ้าอะแหละครับ เช็ดให้สะอาด แล้วก็หยดซิลิโคนลงไปตรงกลางครับ

แล้วก้อัดซิงเรย เดียวมันจะเกลียไปเองอะ

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

ผมใช้น้ำมันไฟแช๊ครอนสันครับ สะอาดเกลี้ยงเกลาดี

ปล. จขกท. กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ ภาษาไทยจะได้ไม่วิบัติ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แล้ว น้ำยาเชด หัวเข็มขัด มันแรงไปป้าวครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

วีนอล

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

ผมใช้ทินเนอร์เลย คราบขาวๆของซิลิโคลนออกหมด แต่ต้องระวังหน่อย

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ใข้ Wenol เลยครับ. เมื่อวานผมเอามาขัด Pipe 101 ฃะเงาแว้บเลย

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Wenol มันเอาไว้ขัดทำความสะอาดโลหะครับ หลอดสีแดงแปร๊ดครีมสีขาวครีม ขัดทีเงาวั๊บ เนียน จัด

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ผมงกไปหรือป่าวใช้แค่กะดาษทิชู

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ลองกระดาษทรายดคับ

Lapping มันไปเลย

จะได้เย็นๆ

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

วีนอลหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
    ร้านประเภทไหนจามีง่ะ

OverclockZone Member jester's Avatar

ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องก่อนครับ

OverclockZone Member โอ๊บจัง's Avatar

ใช้แอลกอฮอล์ครับ ซื้อตามร้านขายยาทั่วไป เช็ดสะอาดดีเหมือนกัน ที่สำคัญหาซื้อง่ายและถูกๆๆๆๆอีกต่างหากคร้าบบบบบๆๆๆๆๆๆๆๆ

Cooling Master Tech. caesarean's Avatar

Trick ง่ายๆครับ
    หลังจากทำความสะอาดCpuและSinkแล้ว

ใช้ซิลิโคนตัวไหน ก็ใช้ซิลิโคนตัวนั้นแหละครับ ขัดทั้งCpuและSink

ทั้งนี้เฟื่อก่อให้เกิด-->(Sink+ซิลิโคน)+ซิลิโคน+(ซิลิโคน+Cpu)
    ไม่ไช่-->(Sink+สารขัดเงา)+ซิลิโคน+(สารขัดเงา+Cpu)

ลองดูครับ แล้วจะเข้าใจ

OverclockZone Member
    อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

ผมว่านาลองเอาจุ่มน้ำล้างดีไหมคับ เผื่อมันจะดีขึ้นมั่ง

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

ก็เอาทิชชู่ หง่าถูกป่าว เช็ดอ่าครับก็สะอาดแล้วอ่าแล้วก็ในการทาซิลิโคลนทายังก็ได้แต่ขอให้ทาบางที่สุดเท่าที่จะทาได้อ่าครับเพราะมันเป็นสารดูดความร้อนไปยังซิ้งครับไม่ต้องถ้ามากมันจะร้อนครับ

OverclockZone Member kingstonman's Avatar

ของผมเอาไปล้างน้ำเลยครับ เป่าให้แห้ง ทำความสะอาดซีพียูให้สะอาด ขัดด้วย Wenol บีบซิลิโคนพอประมาณ แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ
    ปล. Wenol สุดยอดครับ สารพัดประโยชน์ เมื่อก่อนนิยมในเหล่าพวกนักแต่งรถแต่ปัจจุบันลามมาสู่คอมพิวเตอร์

OverclockZone Member tungpai's Avatar

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    คือเปลี่ยนซิงแล้ว ผมใช่ผ้า เชดๆๆเอง
    อุณภูมิลงมานิดเดียวเอง ว่าจะลอง เก็บมา เชดCpu ใหม่

แล้วซิลิโคน นี้ทา แบบไหนอะครับ บิบเยอะ รึป้าว อ่า

ขอบคุณมากๆๆๆครับ
    สัมผัส นิดหนึ่งนะ ครับ

Bookmarks

Bookmarks