Announcement

Collapse
No announcement yet.

Klipsch QUINTET SL นี่ราคาเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Klipsch QUINTET SL นี่ราคาเท่าไรครับ

Klipsch QUINTET SL นี่ราคาเท่าไรครับ แล้วร้านไหนมีขายมั่งอ่ะครับพอดีผมยุต่างจังหวัดอ่ะครับช่วยแนะนำหน่อยนะงับ

แล้วก็ช่วยแนะนำ AVR ให้สักคัวหน่อยนะงับตอนนี้ที่ดูไว้ก็ HARMAN KARDON : AVR-255งับ

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะงับ

ที่อยากได้ Klipsch QUINTET SL ก็เพราะผมจะเอามาต่อกับ คอมอ่ะครับเลยอยากได้ลำโพงที่มีรูปทรงกะทัดรัดงับยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะงับ

ดูหนัง 35 %
    ฟังเพลง 30 %
    เล่นเกมส์ 35 %

ขอบคุณมักงับ

ผมว่ามันมีกระทู้รวมพลคนใช้ Klipsch นะครับ ในนั้นมีคนเก่งๆ รู้เรื่อง ลำโพงยี่ห้อนี้อย่างดีทีเดียวครับ ลองหาดูครับ

ลำโพงยี่ห้อนี้ ดูหนังเยี่ยมครับ ตรงกับความต้องการของคูณพอดี เห็นมีอยู่ท่านนึงใช้ klipsch อยู่ มีทั้งห้องคอมกับห้องรับแขกเลย ผมจำชื่อท่านนั้นไม่ได้ ลองถามเค้าดูก็ดีครับ

ส่วน AVR นี่ ผมเคยใช้ H/K มาก่อนครับแต่เป็นร่น 132 ถือว่ามาถูกทางครับ ถ้าเล่นเกมส์ดูหนัง ฟังเพลงก็ไม่น่าเกลียด โดยเฉพาะดูหนัง หรือเล่นเกมส์ ระบิดลงนี่ ตูมตามสนั่นบ้านเลยครับ รอท่านต่อไปมาให้คำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by terquila View Post
      ผมว่ามันมีกระทู้รวมพลคนใช้ Klipsch นะครับ ในนั้นมีคนเก่งๆ รู้เรื่อง ลำโพงยี่ห้อนี้อย่างดีทีเดียวครับ ลองหาดูครับ

ลำโพงยี่ห้อนี้ ดูหนังเยี่ยมครับ ตรงกับความต้องการของคูณพอดี เห็นมีอยู่ท่านนึงใช้ klipsch อยู่ มีทั้งห้องคอมกับห้องรับแขกเลย ผมจำชื่อท่านนั้นไม่ได้ ลองถามเค้าดูก็ดีครับ

ส่วน AVR นี่ ผมเคยใช้ H/K มาก่อนครับแต่เป็นร่น 132 ถือว่ามาถูกทางครับ ถ้าเล่นเกมส์ดูหนัง ฟังเพลงก็ไม่น่าเกลียด โดยเฉพาะดูหนัง หรือเล่นเกมส์ ระบิดลงนี่ ตูมตามสนั่นบ้านเลยครับ รอท่านต่อไปมาให้คำแนะนำครับ
      ขอบคุณมากครับท่าน..........

Comment

............^ - ^

Comment

เห็นที่ MRZ paragon ครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            เห็นที่ MRZ paragon ครับ
            ขอบคุณครับท่าน

แล้วท่านพอจะทราบราคาหรือป่าวครับท่าน..

Comment

ไม่มีใครพอจะรู้เลยหรองับ......................

Comment

ไปดูคับมีประกาศขาย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=190674

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by om_pea View Post

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=190674
                    เค้าขายเกือบปีแล้วนิ

ไปซื้อที่ MRZ Paragon ได้เลยครับ ราคาตามลิงก์ด้านล่างนี้เลย ผมเพิ่งไปซื้อมาเอง

http://www.piyanas.com/webboard/detail.php?id=3003

ที่ปิยะนัส หมดโปรนี้ไปแล้วครับ รู้สึกจะเหลือแต่ Quint ชุดเล็ก แต่ของในร้านตอนนี้จัดโปรโมชั่นอยู่เหมือนกันถ้าซื้อเยอะๆ ก็ลองเทียบราคากับ ปิยะนัสดูได้ครับ

แนะนำว่าเล่น cinima-6 ไปเลยดีกว่าครับ Quint-SL นี่ เนื้อเสียงบางครับ มิติไม่ค่อยดี ฟังแล้วการไล่เสียงรอยต่อของลำโพงแต่ละตัวยังไม่เนียน ดูไม่กลมกลืนไหลลื่นเท่า cine-6 ครับ แนวเสียงยังให้ความเป็น satellite อยู่มาก เบสไม่ค่อยเนียน ตอนแรกผมจะเอา SL เหมือนกัน เปลี่ยนใจเลย

ตอนนี้ที่ร้านมีโปโมชั่นของบัตรกสิกร ผ่อน 9 เดือน 0% ด้วยครับ แต่เฉพาะของที่ไม่จัดโปรโมชั่นนะครับ เอาไปซื้อ sub ได้
                    ผมเพิ่งได้ sub-10 มาอยากเปลี่ยนเป็น Rw-10D เหมือนกัน ยิงลงพื้นแล้วบ้านจะพัง
                    Last edited by jeurboy; 13 Jan 2009, 12:53:25.

Comment

นอกเรื่องถามท่าน jeurboy หน่อยอ่ะคับว่า line conditioner นี่เสียงเปลี่ยนเยอะป่ะคับ
                      เพราะผมได้ยินมาว่าถ้าไม่ใช้แบบ passive เสียงจะตื้อไปเยอะเลยอ่ะคับ

Comment

ไปซื้อที่ MRZ Paragon ได้เลยครับ ราคาตามลิงก์ด้านล่างนี้เลย ผมเพิ่งไปซื้อมาเอง

http://www.piyanas.com/webboard/detail.php?id=3003

ที่ปิยะนัส หมดโปรนี้ไปแล้วครับ รู้สึกจะเหลือแต่ Quint ชุดเล็ก แต่ของในร้านตอนนี้จัดโปรโมชั่นอยู่เหมือนกันถ้าซื้อเยอะๆ ก็ลองเทียบราคากับ ปิยะนัสดูได้ครับ

แนะนำว่าเล่น cinima-6 ไปเลยดีกว่าครับ Quint-SL นี่ เนื้อเสียงบางครับ มิติไม่ค่อยดี ฟังแล้วการไล่เสียงรอยต่อของลำโพงแต่ละตัวยังไม่เนียน ดูไม่กลมกลืนไหลลื่นเท่า cine-6 ครับ แนวเสียงยังให้ความเป็น satellite อยู่มาก เบสไม่ค่อยเนียน ตอนแรกผมจะเอา SL เหมือนกัน เปลี่ยนใจเลย

ตอนนี้ที่ร้านมีโปโมชั่นของบัตรกสิกร ผ่อน 9 เดือน 0% ด้วยครับ แต่เฉพาะของที่ไม่จัดโปรโมชั่นนะครับ เอาไปซื้อ sub ได้
                        ผมเพิ่งได้ sub-10 มาอยากเปลี่ยนเป็น Rw-10D เหมือนกัน ยิงลงพื้นแล้วบ้านจะพัง
                        ขอบคุณครับท่าน.........

แต่ว่าผมพึ่งเริ่มเล่นเครื่องเสียงอ่ะครับ ไอ้ cine-6 นี่มันยี่ห้อไหน ลักษณะเป็นเช่นไรครับท่าน ขอบคุณครับ

Comment

klipsch คับ

Comment

klipsch คับ
                            ขอบคุณมักๆงับท่าน กระผมขอรบกวนอีกอย่างไม่ทราบว่า klipsch cine-6 นี่มันราคาประมาณเท่าไรหรองับ

Comment

Originally posted by jeurboy View Post

โอ ถ้าอย่างนี้เราก็เป็นสาวก Klipsch + Kef เหมือนกันแล้วจิครับ หุหุหุ เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมไปถอยCD6002+PM7001 มาเสริมทัพครับ

ผมว่าคุณจขกท.ไปลองที่ MRZ เลยดีกว่าครับ พารากอน หรือ เซ็นทรัลเวิรลด์ ก็ได้
                              หรือไม่ก็ลองไปดูราคาตัวอื่นๆหลายตัวได้ที่ www.piyanas.com ครับ

Comment

Working...
                              X