Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยมาดูอาการนี้หน่อยครับเหมือนจะง่ายแต่ผมแก้ไม่ได้เลยจริงๆT-T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยมาดูอาการนี้หน่อยครับเหมือนจะง่ายแต่ผมแก้ไม่ได้เลยจริงๆT-T

คือคอมผมอยู่ดีๆมันก็มีอาการนี้ขึ้นมาครับไม่ได้สังเกตุว่าเป็นเอาตอนไหน เพื่อนๆคนไหนพอจะทราบวิธีแก้มั้ยครับ ผมหาไม่ได้เลย จะเซิส ในกูเกิล ก็ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไรอะครับ

ช่วยดูให้หน่อยนะครับ อาการคือ เวลาลากเมาส์ ตอนอยู่หน้า Destop แล้วมันจะมีกรอบใหญ่กว่าปกติมากซึ่งมองลำบากมาก โดยเฉพาะเวลาใช้บางโปรแกรม มันเลือก Selection อะไรก็จะใหญ่จนบังอ่านข้อความไม่รู้เรื่องอะครับรบกวนช่วยทีนะครับเป็นแบบในภาพอะครับ

แง่ววว....มันอะไรน่ะนั้นน่ะ???

ไม่รู้ครับ รอผู้รู้มาแจงครับ

ไม่เคยเจอ -*-

เป็นผมคงจะลองฟอแมตลงวินใหม่ดูก่อนละครับ

ถ้าไม่หาย ก็คงลองจาก วิน หลายๆเวอร์ชั่น

และถ้ายังไม่หาย ผมจะสันนิฐานว่าคงไม่ใช่มาจากซอฟแวร์แล้ว คงจะเป็นฮาร์ดแวร์

เช่น จอกลังจะบอกลาว่าจะกลับบ้านเก่าแล้วนะ

Comment

ลองเข้าไปเช็ค visual effects
      คลิกขวาที่ my com >properties> advanced >performance setting> visual effects
      ติ๊กที่ Let window choose... (ตัวแรก)
      ต่อไปก็ 0k ไป

ถ้าไม่หายก็น่าจะมาจากสาเหตุอื่นแล้ว
      ว่าแต่เป็นไงมาไงถึงเป็นแบบนี้ ไม่รู้จิงๆเหรอ??
      Last edited by 4701030316; 13 Jan 2009, 02:20:37.

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
        ลองเข้าไปเช็ค visual effects
        คลิกขวาที่ my com >properties> advanced >performance setting> visual effects
        ติ๊กที่ Let window choose... (ตัวแรก)
        ต่อไปก็ 0k ไป

ถ้าไม่หายก็น่าจะมาจากสาเหตุอื่นแล้ว
        ว่าแต่เป็นไงมาไงถึงเป็นแบบนี้ ไม่รู้จิงๆเหรอ??

ไม่แน่ใจว่าเป็นตอนลง driver การ์ดจอหรือเปล่าอะครับ พอลองลบdriver ออกก็ไม่เห็นเล็กลงเลยครับ

หรือไม่แน่ใจอีกว่าใช่ตอนที่ลง ธีม วินโดวด้วยหรือเปล่าอะครับ

ทั้งสองอย่างลองลบออกหมดแล้วก็ไม่กลับเป็นเหมือนเดิมเลยอะครับเลยไม่แน่ใจสาเหตT-T

Comment

แง่ว รูปที่ถ่ายมองไม่เห็นเมาส์

Comment

Working...
          X