Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ปุ่ม Start Windows 10 ไม่สามารถกดได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ปุ่ม Start Windows 10 ไม่สามารถกดได้ครับ

ปัญหาของผมคือ ผมไม่สามารถกดปุ่ม Start ของ Windows 10 ได้ครับ อยู่ๆดีๆมันก็เป็นครับ
    เวลากดที่ปุ่ม Start เมาส์มันก็จะหมุนๆแล้วก็เงียบหายไปครับ ผมเลยเข้า Google เข้าไป หาวิธีแก้ผมเลยไปเจอวิธีนี้มา

ซึ่งวิธีตามแบบด้านบน ผมทำตามทุกอย่างแล้วแต่ก็ยังไม่สามารถแก้ไขได้ครับ

ใครมีวิธีแก้ไขช่วยแนะนำผมทีนะครับ ผมเป็นแบบนี้มาซักพักแล้วครับ ขอบคุณครับ

ปัญหานี้ ปกติอัพเดตล่าสุด จะไม่ค่อยเจอแล้วนะครับ

Comment

-เข้า cmd ด้วย admin. หรือเปล่าครับ ?

Comment

โดนมัลแวร์ครับ หาโปรแกรมแอนตี้มาสแกนครับ ผมก็เคยโดน

Comment

Originally posted by Tatui View Post
          -เข้า cmd ด้วย admin. หรือเปล่าครับ ?
          เข้าครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by X800XT View Post
          โดนมัลแวร์ครับ หาโปรแกรมแอนตี้มาสแกนครับ ผมก็เคยโดน
          ตอนนี้ผมใช้ nod32 อยู่อะครับ งงเลย อยู่ดีๆก็เป็น

Comment

Originally posted by taibkk View Post
            ปัญหานี้ ปกติอัพเดตล่าสุด จะไม่ค่อยเจอแล้วนะครับ
            ผมอัพเดทเป็นล่าสุดแล้วนะครับ อย่างโน๊ตบุ๊คผมก็ใช้ได้ปกติ แต่คอมอยู่ดีๆก็เป็นครับ

Comment

Creator update fall ไม่เจอ

Comment

ตอนนี้เป็นเวอร์ชันนี้ครับ

Comment

ลองวิธีนี้หรือยังครับ

ตรงนี้

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                    ลองวิธีนี้หรือยังครับ

ตรงนี้
                    ไหนครับ

Comment

Originally posted by Kamonsak View Post
                      ไหนครับ
                      กด ที่ ตรงนี้ ไงครับ
                      (เขาทำไว้อย่างดีเลย)

Comment

ผมขอโทษครับ ผมไม่รู้

Comment

Originally posted by Kamonsak View Post
                          ไหนครับ
                          ไม่หายเลยครับ

Comment

ถ้าลองหมดแล้วไม่ได้ก็ลองรีแพร์ดูสักรอบครับ

Comment

Working...
                            X