overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มีใครติดต่อคุณ เรวัตร เจียมฉวี ได้บ้างครับ พอดีมีเรื่องการเข้าใจผิดกันนิดหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default มีใครติดต่อคุณ เรวัตร เจียมฉวี ได้บ้างครับ พอดีมีเรื่องการเข้าใจผิดกันนิดหน่อยครับ

ติดต่อผู้เสียหายหน่อยครับ
    ชื่อบัญชี เรวัตร เจียมฉวี
    สืบเนื่องมาจากมีคนโอนยอดมา 4900 บาท
    คนที่ติดต่อซื้อทักไลน์มา ชื่อ kong HaHa ชื่อกับบัญชีไม่ตรงกัน
    แล้วบอกให้ผมโอนเงินคืนบอกว่าโอนเงินผิด ชื่อ บัญชี ประกิจ ชีวะกุล ซึ่งบัญชีนี้ประวัติการโกงเยอะมากครับ
    ผมขอสลิปตอนแรกอ้างว่าให้เด็กไปโอน บอกว่าสลิปหาย
    พอขออีกที กลับบอกว่า ให้พี่ไปโอนให้
    ผมเลยไม่แน่ใจพอถามอีก กลับบอกว่า ให้เพื่อนพี่ไปโอนให้
    แล้วบอกว่าถ้าไม่โอนเงินคืนจะไปแจ้งความ(แต่ผมจะโอนเงินคืนแน่นอน)
    แต่ขอเบอร์ติดต่อ กับคุณ เรวัตร โดยตรงอยากได้หลักฐานที่แน่ชัดเพื่อที่จะโอนเงินคืนครับ(มีไลน์ เฟสก็ได้ครับ)
    ตอนนี้ บัญชีผม กับ บัตร ปปช ผม เค้าใช้เพื่อที่จะโอนเงินเข้ามาครับ

OverclockZone Member mski03's Avatar
    ซ.จรัญสนิทวงศ์31/แยกไฟฉาย

มันเคยมีเหตุการณ์แบบนี้มาแล้ว คนนึงไปโพสขายของโดยใช้บัญชีคุณ แล้วบอกว่าโอนผิด เค้ามาเอาเงินกับคุณสุดท้ายเค้าได้เงินคนที่โอนจริงมาเอาเรื่องกับคุณอีกทีนึง อยากได้เงินคืนแนะนำให้มาเอาเองเลยครับที่โรงพักไว้เป็นหลักฐาน

pop69's Avatar

อันนี้เบอร์โทร คุณ เรวัตร 0957650296
    อย่าโอนให้นาย ประกิจ ชีวะกุล เด็ดขาดครับ

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ผมจะไปแจ้งความไว้ครับ

เอาใบแจ้งความมาแล้ว ค่อยว่ากัน

เป็นแบบ ABC แน่เลย

OverclockZone Member tripobxe's Avatar

อันนี้ดีครับ ก่อนโอนคืน โฟสถามก่อน ไม่งั้น ท่านเป็นคนกลาง
    เสียทั้งขึ้นและล่องเลยครับ คนไหน ยึกยัก ให้คิดว่าเป็นโจรก่อน
    ข้อเสียของการให้บัตร+เลขบัญชี อยู่ตรงนี้แหละครับ พวกนี้เขาเห็น
    ช่องตรงนี้ เลยทำให้คนขายจริงๆ ขายยากหรือขายไม่ได้เลยครับ

แจ้งไว้แล้วครับ
    โอนเงินคืนผู้เสียหายเรียบร้อยครับ
    ปกติขายของก็ยังขายยากพอแล้ว
    มาเจอคนแบบนี้อีก ยิ่งขายยากเข้าไปใหญ่
    เบื่อคนแบบนี้มากครับ อ้างไปเรื่อย แถจน...ถลอก
    ที่มันเอาบัญชี ผมไปโกงคนอื่น อ้างว่าผมเป็นน้ามัน (คนในครอบครัวไม่เคยมีคนแบบนี้ มันแห้จริงๆ)
    แล้วพอผมไม่โอนเงินไปให้มันยังมาขู่อีกว่ามันจะให้คนที่โอนเงินมาให้ผมไปแจ้งความ(มันจะเป็นพยานให้)
    อ้างว่าตอนแรกว่าเป็นเพื่อนพี่ชาย พอถัดๆมาอ้างอีกว่าเป็นครูเป็นญาติมัน(แกเป็นครูจริงๆครับ แต่ไม่รู้จักกับมันผมโทรคุยเรียบร้อย)
    แค่นั้นยังไม่พอบอกผมส่งของให้อีก(ฝันไปเหอะ)
    Last edited by namoza007; 4 Mar 2018 at 09:45:14.

ล่าสุดมีทักมาขอตังค์คืน

OverclockZone Member COOOL24's Avatar

ดุจังเลย....

offrider's Avatar

สัตว์วิ่งเต็มเลย เห็นมีที่โพสต์ ในกลุ่มขายดี ทั้งนั้น ทางนั้นไม่มีอาไรปัองกันหรือสกรีนเลย
    เหรอ.

ผมผิดเองละครับที่ไม่ได้สกรีน
    ผมขายของในเว็บนี้มา4-5ปีแล้วครับ
    ไม่เคยโดนโกงซักครั้ง
    ใครขอผมก็ให้เพื่อความบริสุทธิ์ใจ
    แต่นี่อะไรเอาไปหลอกคนอื่นเฉยเลย
    แล้วยังมีหน้ามาทวงเงินอีกไร้ยางอายมากครับ

OverclockZone Member lnonarak_naja's Avatar
    สมุทรสาคร-ราชบุรี

เข้ามาเพราะเห็นชื่อ กระทู้
    มาบอกแค่ว่า อ.เรวัตร
    เป็นครู จริงๆ ครับ
    ผมก็เรียนกับอ.มา

https://www.kaidee.com/member/listing/8796164

ลองดูนี่ครับ ช่องทางมิจฉาชีพ
    ในเว็บ kaidee เพราะใน ocz โดนแบน
    ขายเยอะมากครับ

OverclockZone Member kritthai's Avatar

ประวัติเยอะเลยนะครับ

อ.เรวัตร ผมโอนเงินคืนแล้วครับ
    แกก็โดนเหมือนกันครับ
    เห็นใจครับเงินไม่ใช่น้อยๆ
    กว่าจะหาได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks