Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที

เวลาเล่นเกมออนไลในเซิร์ฟต่างประเทศแล้วเกิดอาการกระตุกของเกมเป็นเพราะอะไร ใช้การ์ด8600gt

มันแล็ครึป่าว น่าจะเป็นที่เนตมากกว่าคับ เคยอ่านเจอเห็นว่าเนตบางค่ายออกต่างประเทศไม่ค่อยรุ่งอะคับ
    เกมส์ออนไลน์ทั่วไปใช้การ์ดจอระดับ8600GT ไม่น่ากระตุก แรมเท่าไร CPU?

Comment

ผมว่าเน็ตครับ ถ้าเซิฟดีๆโซนเอเชียไม่ค่อยเท่าไหร่

แต่ถ้าไปทางยุโรป อเมริกา ก็มีสิทธิแลค

ดู ping server สิครับ

ของผมเน็ต 2Mbps

Comment

ใช้แรม2gb / cpu e6550 เดิมๆ ส่วนเน็ต1.5mbps

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          ผมว่าเน็ตครับ ถ้าเซิฟดีๆโซนเอเชียไม่ค่อยเท่าไหร่

แต่ถ้าไปทางยุโรป อเมริกา ก็มีสิทธิแลค

ดู ping server สิครับ

ของผมเน็ต 2Mbps
          ไม่มีความรู้เรื่อง ping server ดูอย่างไรครับ

Comment

ขอบคุณท่านAmaKatsuที่pmมาตอบให้

Comment

Working...
            X