overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: Ram Rox หรือ Kinston หรือ Kingmax ตัวไหนดีกว่าคับ ด้านคุณภาพ

OverclockZone Member beboiz's Avatar

Default Ram Rox หรือ Kinston หรือ Kingmax ตัวไหนดีกว่าคับ ด้านคุณภาพ

ด้านคุณภาพ ตัวไหนดีกว่า แล้ว Rox มีข้อเสียอะไรคับ ทำไม ขายถูกกว่าเยอะ หรือว่า คุณภาพสู้ไม่ได้คับ ขอบคุณคับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

มันราคาถูกกว่าเพราะยี่ห้อไงครับ ยี่ห้อไม่ดัง ราคาก็เลยไม่แพง คุณภาพก็ไม่ต่างเท่าไรหรอก เพราะชิบที่ใช้มันก็เหมือนๆกัน (อาจต่ำกว่าหน่อย)

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมว่าด้านคุณภาพแล้ว Kinston หรือ Kingmax น่าจะดีกว่า Rox
    แต่ดีกว่าแบบไม่เห็นผลในการใช้งาน ดีกว่าหน่อย การใช้งานก็เท่ากัน

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ใช้งานทั่วๆไป ไม่ได้ต่างกันเลย

ประกันก็พอๆกัน

ราคา ขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ผลิต เค้าจะเลือกตั้งเท่าไหร่ก็ได้ ขึ้นอยู่กับพื้นฐานการผลิต

จริงๆ ถ้า ROX ตั้งราคาสูงกว่านี้ คนก็อาจคิดว่าเป็นสินค้าเกรดสูงก็ได้

ราคาไม่ใช่สิ่งที่จะวัดคุณภาพเสมอไป

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

Rox ก็ไม่ได้ห่วยกว่า Kington หรอกครับ
    แม้แต่การ oc ยังไม่แพ้กันเลยครับ
    ปล.Kington กับ Kingmax ไม่ใช่อย่างเดียวกันหรอครับ
    Last edited by Dekslam; 23 Feb 2007 at 17:05:17.

OverclockZone Member hikky's Avatar

ผมไม่แน่ใจว่าคุณภาพของ chip ที่ใช้อาจต่างกัน
    เคยเจอสมัย sdram ยี้ห้อ kingston จะเข้ากับยี้ห้ออื่นได้ดี แต่ ncp เข้ากับอันอื่นไม่ค่อยได้ต้องคู่กันเอง ประมาณเนี้ย

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมว่าพอๆกันนั้นแหละครับ
    -------------------
    แต่คิงแม๊ก จะเข้ากับแรมอื่นยากหน่อยครับ จากประสบการณ์

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

เหมือนกันหมด

Corsair VS , Kington , Kingmax , rox

พอๆกันหมดแหละ อยู่ที่ชอบชื่ออะไรตังเหลือป่าว

OverclockZone Member KorosukE's Avatar

เรียง
    ดีสุดไปเน่าสุด
    Kingston >> ROX >>> Kingmax

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Kingmaxแย่กว่าROXอีกเหรอครับ ราคามันเกือบเท่าคิงตั้นเลยนา...อีกไม่กี่สิบบาท

OverclockZone Member kingmax's Avatar

kingmax ดีกว่า rox ครับ ด้านคุณภาพ และประกันของ DCOM ด้วยครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

คิงแมคดีกว่าคับ cl จากโรงงานมักจะต่ำกว่า kingston ซะด้วย

แต่ oc ห่วยแตก เกือบทุกรุ่นไป

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สำหรับผม ROX ดีสุด

ผมพวก ชอบของถูก

OverclockZone Member notetep123's Avatar
    @Forums OverclockZone

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    สำหรับผม ROX ดีสุด

ผมพวก ชอบของถูก
    ถูกต้องจัดไปรูปหล่อ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by notetep123 View Post
    ถูกต้องจัดไปรูปหล่อ
    ขอบคุณครับที่พูดความจริง 555

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

แฟน Rox ตัวจริง ขา Rock ด้วยบางที่อาจอาจดีกว่าแรมบางตัวก็ได้ ถ้าใช้งานเดิมๆไม่ได้อะไรมากเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ อิอิ ใจก็อยากเล่นแรมเทพ

OverclockZone Member

ROX คุ้มเงินครับ คุณภาพไม่ต่างกันคร้บหากใช้งานเดิมๆ

OverclockZone Member beboiz's Avatar

ผมซื้อมาแล้วคับ ไอตา Rox มันDual กะ King max ได้ด้วยคับ แต่ ถ้า ใส่ kingmax 3ตัว rox 1ได้คับ แต่ถ้า ใส่ อย่างละ 2 เจือกไม่ได้ อันนี้ ก็งงมากๆถ้าใส่ kingmax2 rox2จะเห็นแค่ 1.5g แต่ถ้า ใส่ kingmax 3ตัว rox 1 จะเห็น 2g ถ้าใส่ สลับ สล๊อต บางทีก็ไม่ได้ต้องย้ายไปย้ายมาถึงจะเห็น เทส 2 เครื่องเป็นเหมือนกัน เป็น หอยไรของมัน ทำผมงงเลย แต่จับคู่ได้ก็โอเคค้าบ แต่แอบ เซ็ง เหอๆ

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

ดีใจ นะ ที่ส่วนใหญ่มีความคิดแบบไม่ยึด ยี่ห้อ กัน

ยืนยันอีกคน ใช้เดิมๆ ยี่ห้อไหนก็พอๆกัน ประกอบไปไม่รุ้จะกี่เครื่องแล้ว ไม่มีปัญหาสักเครื่อง

เห็นคนใช้ rox ลากมีถมไป

ลืม คับ ขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านมากๆนะคับ มาช่วยกันตอบเยอะแยะเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks