Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดวิน10แล้งเครื่อง restartเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดวิน10แล้งเครื่อง restartเอง

กดshutdownแล้วเครื่องrestartเองตลอดเวลาแก้ไงครับ ทำตามใน youtubeแล้วก็ไม่หาย ใครรู้ว่าแก้ไงช่วยตอบที่ครับ

บอร์ดอาจจะรวนครับ
    ลอง clearCmos หรือ flashBios ดูสักรอบ

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองทำดู

Comment

http://2g.pantip.com/tech/hardware/t...HP2227619.html
        Last edited by Tatui; 5 Mar 2018, 20:14:13.

Comment

ขอบคุณครับจะลองทำตามดูครับ

Comment

ถ้าลงวินโดใหม่จะหายเปล่าครับ

Comment

^
              ถ้ายังมีเวลา ลองแบบนี้ดู

1) ลง driver VGA, chipset ใหม่
              2) ปิด hibernate (มีความสัมพันธ์กับ driver สองอย่างข้างบน ที่ให้ลงใหม่)
              วิธีการ
              > เปิด command prompt ด้วยสิทธิ์ admin
              > พิมพ์ powercfg -h off กด enter
              > reboot ซักรอบ แล้วลองสั่ง shutdown ดู ว่ายังเป็นอาการเดิมไหม

ถ้าลองแล้วก็ยังไม่หายอีก ว่างๆ ก็ลง windows ใหม่ดูครับ ...

Comment

ลงวินโดใหม่แล้วก็ไม่หายครับจะแก้ยังไงดีครับ

Comment

ถ้า ClearBios ไม่หาย
                  ถ้า flashBios ไม่หาย
                  ถ้า Upgrade/Downgrade เวอร์ชั่น Bios ไม่หาย
                  ถ้าลง OS ใหม่ไม่หาย
                  ถ้าสลับ PSU ไม่หาย

ทำใจบอร์ดรวนแล้วครับ

Comment

Working...
                  X