overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ลำโพงคอม 2.0 หรือ 2.1 ไม่เกิน 1 หมื่น มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

OverclockZone Member kiluahxh's Avatar

Cool ลำโพงคอม 2.0 หรือ 2.1 ไม่เกิน 1 หมื่น มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

กำลังหาลำโพง 2.0 หรือ 2.1 ใช้กับคอมครับงบไม่เกินหมื่น

เน้นฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนัง เล่นเกมส์เป็นรองตามลำดับครับ
    Last edited by kiluahxh; 6 Mar 2018 at 12:15:15.

OverclockZone Member cmo's Avatar

audio engine a2+

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

Q Acoustics BT3 มือ2 dac ต้องต่อช่อง Optical *สาย Optical ไม่แถมมา

lekkiki's Avatar

เน้นเพลงมันๆ สายแดนซ์ หรือขาร็อค ไป Edifier S350DB Bluetooth Speaker เลยครับ ครบเครื่อง

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

https://www.mercular.com/klipsch-pro...tooth-speaker/
    ตัวนี้เกินหมื่นมาหน่อย แต่เสียงดีไม่ผิดหวังแน่นอน ผมเคยใช้สมัยที่ยังไม่ได้เป็น BT
    ราคาที่เพิ่มมาถือเป็นค่าความสะดวกของ BT ละกัน ใช้เล่นเพลงไร้สายก็สะดวกดี
    ส่วนตัวผมว่าถ้าไม่ได้ฟังเพลงล้วนๆ เลยไม่ควรเล่น 2.0 ครับ มันไปไม่สุดในด้านที่ไม่ใช่เพลง

OverclockZone Member zmon's Avatar

ผมยังเชียร์ swan m50w คับ

OverclockZone Member kiluahxh's Avatar

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับผม

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

Creative BlasterX Katana

OverclockZone Member O_ho's Avatar

Quote Originally Posted by TRIPPLE-X View Post
    Creative BlasterX Katana

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by zeratul111 View Post
    https://www.mercular.com/klipsch-pro...tooth-speaker/
    ตัวนี้เกินหมื่นมาหน่อย แต่เสียงดีไม่ผิดหวังแน่นอน ผมเคยใช้สมัยที่ยังไม่ได้เป็น BT
    ราคาที่เพิ่มมาถือเป็นค่าความสะดวกของ BT ละกัน ใช้เล่นเพลงไร้สายก็สะดวกดี
    ส่วนตัวผมว่าถ้าไม่ได้ฟังเพลงล้วนๆ เลยไม่ควรเล่น 2.0 ครับ มันไปไม่สุดในด้านที่ไม่ใช่เพลง
    แต่ไม่เคยลองฟังนะครับ

m50wผมว่าดีครับ แต่satt(กลาง-สูง)บางไปนิด

Last edited by eieieiei; 8 Mar 2018 at 14:51:15.

OverclockZone Member argu's Avatar

ตัวนี้ดีจริงๆ ชอบตั้งแต่ออกใหม่ๆ ขนาดตอนนี้ก็ยังอยากได้อยู่
    แต่ c5 ก็ทนจริง แถมมี c50 ให้เลื่อกอีก

อยู่ๆก็อยากได้ Klipsch Promedia 2.1 เฉย 55555

ผมใช้กับคอม การ์ดเสียง x-fi xtreme music

ท่านอื่นใช้กับการ์ดเสียงรุ่นไหนกันบ้างครับ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ออนบอร์ด สมัยก่อนผมใช้แค่ audigy LS เปิดเบาๆ ยังกระหึ่มเลยครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ตำกว่าหมื่น ตอนนี้ ผมนั่งยัน นอนยัน ยืนยัน krk rokit 4 เบส จุก อก รายระเอียดดี

ลองไปฟังได้ที่ proplugin

http://proplugin.com/index.php/categ...%B9%E0%B9%88-/

OverclockZone Member Arjuna's Avatar

งบนี้ผมแนะนำให้ไปลองฟัง Edifier S350DB ครับ
    หลังจากไปฟังล๊อตใหม่แล้วอาการอุดอู้ที่เคยเจอแรกๆหลายไปแล้วเสียงดีคุ้มราคามาก

OverclockZone Member sayhiyou's Avatar

Luna

OverclockZone Member RH_MayBee's Avatar
    กรุงเทพกรีฑา บางกะปิ

ตอนที่กำลังตัดสินใจจะเอา 350DB แต่ไปเจอคลิปนี้เข้า https://www.youtube.com/watch?v=OqGu...=306s&index=20 เลยเลี้ยวไปหา Klipsch Promedia ไม่ใช่ว่ามันดีกว่านะ แต่น้ำเสียงมันเป็นแนวผมมากกว่า

อันนี้เคยมีคนถามผมก็ตอบไว้ประมาณนี้

Quote Originally Posted by RH_MayBee View Post
    ถ้าจะซื้อลาด้า รอวันที่ 12 น่าจะมีโค้ดจัดหนักอีกมั้ง ผมซื้อมาเดือนก่อนตอน Mer...ลด 10% ลำโพงเก่าภาคจ่ายไฟบึ้มกระทันหันจะซ่อมก็ไม่คุ้ม เลยเอามาแก้ขัดเฉพาะหน้าก่อนรอชุดที่อยากได้ ตอนซื้อเทียบกับ 350db ถูกใจแนวเสียงอันนี้มากกว่า เอามาใช้กะ STX ซิสเต็มเดิมหมดเปลี่ยนแต่ลำโพง

มาเข้าเรื่องเสียงกัน ตอนใหม่ๆเสียงอุบาทว์เลย แต่พอพ้นเบิร์นแล้วก็ตามนี้

เบสครับจุดขายเลย เบสโหดใช้ได้เปิดแค่ 10น. โต๊ะสั่น พื้นสะเทือนเลย ลงลึกดี อิมแพ็คใช้ได้ แต่ต้องจัดวางดีๆ ไม่งั้นทั้งอมทั้งบวม ตัวนี้ปรับเบสได้อย่างเดียว หมุนมากๆไปกวนเสียงกลางด้วยเลยคาใจตรงนี้ เดี๋ยวลองแก้ที่ Opamp ดู

เสียงร้องพุ่งนำหน้าดนตรีเลย เหมือนนักร้องอยู่ตรงหน้า แนวเสียงอิ่ม แต่ยังไม่พริ้วเท่าไหร่ รายละเอียดมีแต่ไม่เด่นถอยไปอยู่ข้างหลังนักร้อง การจัดวางสำคัญมาก เหมาะฟังหน้าคอมถ้าเปิดทิ้งไว้เดินไปฟังที่อื่นนี่ไม่เพราะซะงั้น แล้วก็ "ขี้ฟ้องมาก" ยิ่งพวก mp3 นี่ชัดเจน และก็ฟังไม่ได้เพราะทุกแนวนะ แนวสนุกๆตูมๆ ป็อป ป็อปร็อคนี่โอเคมาก แต่พวกดนตรีนัวๆเยอะๆนี่เสียงตีมั่วเลย ดูหนังเล่นเกมทางของมันเลยล่ะ

OverclockZone Member set_square's Avatar

ผมใช้ Klipsch Promedia + Program Hear เสียงดีกว่าเดิมเยอะเลยครับไม่ต้องใช้ Dac หรือ Sound card ไรทั้งสิ้น จะบันทึกเสียงให้ฟังแต่ทำไม่เป็น

OverclockZone Member sacitarios's Avatar

ถ้าเน้นฟังเพลงเป็นหลัก แล้วไม่ซีเรื่องซับ ตอนดูหนังเล่นเกม ไป 2.0 เลยครับ

แต่หากท่านรักเสียงเบส (ชนิด Super Low Frequency) ยังไงก็ขาดไม่ได้เรื่องความลงลึกดำดิ่งแพร่กระจายโอบล้อมด้วยเสียงต่ำ ก็ต้อง 2.1

Sent from my Mi A1 using Tapatalk

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

350DB เบสมันลงไม่สุด
    แต่ีอย่างอื่นดีหมดในราคานี้
    ดูในห้องซื้อขายดิ 8500

Bookmarks

Bookmarks