Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc ไงให้เสถียร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc ไงให้เสถียร ครับ

oc ไงให้เสถียร ครับ ความร้อนน่าจะไม่เกินเท่าไหร่กำลังดีครับ ซิ้งค์เดิมหมดครับ และขอโปรแกรมช่วยดีๆ สำหรับ oc และเทสด้วยครับ
    Attached Files

เจ็บเมื่อไหร่ก็โทรมา อย่าคิดว่าเป็นคนอื่นไกล

Comment

จับลาก ขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ หากไปถึงช่วงไหนไม่ไหว ก็ลองลดลงมา

Comment

ลองจัดสัก 400*7 ดูก่อนเลย
        แรมก็ ทด 1:1 ด้วยนะ
        ไฟ cpu สัก 1.35

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

เพี้ยะ แตีบ พรึ้บ

ปล.ล้อเล่น

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ลองละครับ มันได้ 340*7 เองครับแล้วใช้ทดสอบ ORTHOS
            ปรับลงมา 330*7 เทสผ่านครับ แรมทดไงหรอครับ ในไบออสตรงไหนครับ

Comment

สงสัยด้วยคนครับ
              ทดแรมนี่ใช่ FSB : DRAMรึเปล่าครับ
              ถ้าใช่(หรือไม่ใช่ก็แล้วแต่ อิอิ...) มันคืออะไรหรอครับ
              ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by mozard_joe View Post
                ลองละครับ มันได้ 340*7 เองครับแล้วใช้ทดสอบ ORTHOS
                ปรับลงมา 330*7 เทสผ่านครับ แรมทดไงหรอครับ ในไบออสตรงไหนครับ
                board ต้องไหม่นิสนึงถึงมีให้ทดครับ เช่น 1:1-1:1.2-1:66-1:2 auto เป็นใบ อ้อ เป็นต้น

ผิดถูกไม่ว่ากัน เอาแค่ขำๆก็พอ
                Last edited by nikom1806; 22 Jan 2009, 11:37:15.

Comment

เปลี่ยนบอร์ดดีกว่ามั้ง ผมใช้ Gigabyte 965P-s3 ได้มากกว่า 475*7 แต่ใช่เล่นเกมที่ 460*7 ไฟ 1.35 v ทดแรม Gskill PK 800 เป็น 1:1 ปรับ CL 4-4-4-12 ไฟ 2.1v เนียนมาก สเถียรดีมาก อ้อ ระวัง! เรื่องความร้อน ผมใช้ Zalman 9500 ไฟดับ เย็นใช้ได้ ปล.ใช้ดีมากขายไปทั้งชุดแล้ว เหอๆๆ

Comment

ถ้าคุณปรับบัส CPU ไป 400 ก็ไปเลือกตรงแรมเป็น 800 นี้คือการทดแรม 1:1

สำหรับบอร์ด Asus นะ

ปล. Orthos อย่าเพิ่งไปสนใจ เอาให้บู๊ตเข้า Windows ให้ได้ก่อน

อย่าลืม ปรับไฟแรม ให้ตรงกับสเป็กแรมด้วยก็ดี ถ้าจะให้แรมวิ่ง 800 ปรับ CL แรมตามสเป็กด้วย

Comment

Working...
                    X