ถามเซียน ให้เลือกนะครับ 3600+กะ 3800+ mb Abitk9nกะ Asusm2n-eเลือกไรดีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ถามเซียน ให้เลือกนะครับ 3600+กะ 3800+ mb Abitk9nกะ Asusm2n-eเลือกไรดีครับ

OverclockZone Member Alexis's Avatar

Default ถามเซียน ให้เลือกนะครับ 3600+กะ 3800+ mb Abitk9nกะ Asusm2n-eเลือกไรดีครับ

ถามเซียน ให้เลือกนะครับ 3600+กะ 3800+ mb Abitk9nกะ Asusm2n-eเลือกไรดีครับ

ส่วนแรมผม มีGeil DDr2/800 1024*2 อยู่ ถ้าจะเอาไว้ oc แบบหนุกๆหนานๆท่านเลือกอะไรกัน

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ถ้าถามผมนะ ผมจะเลือกรุ่นที่มีความเร็วซีพียูสูงอยุ่แล้ว เมนบอร์ดพอลากไปได้ไกลพอสมควรก็พอ
    ---------------------------------------
    เพราะเลือกโมเดลต่ำก็ต้องลากไปเยอะๆ ต่อให้เมนบอร์ดดี แต่การลากไกลๆ ก็มีสิทธิที่จะแกว่งได้เหมือนกันครับ และลากซีพียูไกลๆต้องเพิ่มแรงดันไฟก็ต้องมาห่วงเรื่องอุณหภูมิที่จะเกิดตามมาอีกครับ

Bookmarks

Bookmarks