Announcement

Collapse
No announcement yet.

กราด จอ ตัวเก่าเสีย ควรเลื่อกซื้อตัวไหนมาแทนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กราด จอ ตัวเก่าเสีย ควรเลื่อกซื้อตัวไหนมาแทนดีครับ

ของเดิม ใช้ gigabyte GTX 770 OC 2gb. ใช้มาประมาณ 4 ปีแล้วครับ ใช้งานหลักๆ เล่น ARK ครับ
    รบกวนแนะนำตัวที่ ใกล้เคียง หรือดีกว่า ที่หาซื้อได้ง่ายๆ ให้หน่อยครับ งบ 10,000 บาท

ตัวเก่ามันมีอาการเวลาเราลง Driver แล้วคอมมันจะค้างก่อนเข้าวินโดว์ครับ หรือถ้าไม่ค้างภาพก็จะมีเส้นๆเต็มหน้าจอเลย
    แต่ถ้าเราลบไดร์เวอร์ออก ก็จะใช้งานได้ปรกติ่ .. เสียดายนะครับอาการแบบนี้สามารถซ่อมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ซ่อมได้แต่ก็น่าจะวนกลับมาเป็นอีก งบ1หมื่นตอนนี้ได้เต็มที่ก็ GTX1060 3GB เป็นผมจะลองหา GTX960 4GB มือสองดู ราคาราวๆ 4800 เพราะถ้าอยากให้ชื้อจบเลยก็น่าจะ GTX1060 6GB แต่เกินงบ

Comment

อาการเหมือนตัวชิป / เม็ดแรมร้อนเลยครับ ลองทำความสะอาด+ทาซิลิโคนใหม่ดู

Comment

อาการคล้ายๆของผมเลย น่าจะไปแล้ว ของผม 760

Comment

ผมเอาเตารีดนาบครับ ก็ใช้มาได้เรื่อย ๆ นะ GTX560

Comment

มาแต๊บช่วงการ์ดจอแพงสะด้วย

Comment

กำลังจะลองเอาไฟลนดูครับว่าจะ เวิร์คไหม ถ้าไม่รอดจริงๆ ก็คง gigabyte 1060 6gb อะครับแต่ขอเก็บเงินอีกซักหน่อย งบไม่พอ T-T

Comment

1060 6G รอดูราคาร้านคอมวัวเรื่อยๆ ตอนนี้มันแพงกว่าปลายปีประมาณ 2-3000+ แล้วแต่รุ่น รอให้ลงมาสัก 1-2000 ก่อนครับ ค่อยสอย

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                  ผมเอาเตารีดนาบครับ ก็ใช้มาได้เรื่อย ๆ นะ GTX560
                  ลองทำดูแล้วครับ รอบแรก ไฟแช็ค อาการเหมือนเดิม.. รอบ 2 จัดเตารีดเลย 6 นาที ร้อนทั้งแผงวงจร ใช้ได้เลย ลื่นปรี๊ดดดด....ประหยัดเงินไปเยอะเลย

Comment

Comment

Originally posted by momeza999 View Post
                      ลองทำดูแล้วครับ รอบแรก ไฟแช็ค อาการเหมือนเดิม.. รอบ 2 จัดเตารีดเลย 6 นาที ร้อนทั้งแผงวงจร ใช้ได้เลย ลื่นปรี๊ดดดด....ประหยัดเงินไปเยอะเลย
                      แต่ GTX560 ของผมมันตกรุ่นไปแล้ว เลยให้น้องเล่น LOL เพลิน ๆ เลยเล่นได้มาเรื่อย ๆ เพราะไม่ได้ร้อนมาก เนื่องจาก GPU โหลดไม่หนัก
                      แต่เคยเอามาเทส full load 70-80c ประมาณ 20 นาที ก็ไม่มีมีอาการจอลายแบบเดิมนะ
                      ไปขอซื้อซากมาก 200 เอง เห็นซิงค์มันสวยดี

ตอนนาบผม นาบไว้ 5 นาที รอบเดียวผ่านเลย

Comment

จัด ARK ไป ครึ่งวัน มีกระพริบให้เสียวครั้งนึง แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ !!!สูตรนี้ อย่างเด็ด สวรค์ยังต้องหนี !!!

Comment

Working...
                        X