Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!!! หมดปัญญากับ E8400 CO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย!!!! หมดปัญญากับ E8400 CO

คือตอนนี้ตั้งเป้าไว้อยากจะได้สัก 4.7GHz แต่ตอนนี้ตันอยู่ที่ 4.5GHz

รบกวนท่านเทพช่วยผมด้วย ว่าผมควรที่จะเพิ่มไฟตรงไหนบ้าง หรือว่าบอร์ดผมมันได้แค่นี้ รบกวนด้วยครับ

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    แรมลองทด1 :1 ดู

Comment

ใกล้แล้วครับ ใกล้สุก

Comment

แรงงงงงงงงงง
        ไฟเท่ากันเลย แต่ของผมขยับไปต่อบ่ได้ หิหิหิ (สุดที่ 4.2 ^^ )

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ครับผมเด่วจะลองดูครับ

ทดแรม 1:1 มันจะช่วยไรเหรอท่าน (ผมไม่รู้จริง)

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            แรงงงงงงงงงง
            ไฟเท่ากันเลย แต่ของผมขยับไปต่อบ่ได้ หิหิหิ (สุดที่ 4.2 ^^ )
            CO นี่กินไฟฉิหายเลย

Comment

ดูที่มุมขวาล่าง ถ้าจำไม่ผิด มันเป็น อุณหภูมิ Core1 กับ Core2 ใช่มั้ยครับ ที่เลข 53

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ลองทดแล้วท่าน 510*9 บู๊ดไม่ผ่านคับ แต่ 500*9 ผ่านครับ

Comment

เหอๆๆ

Comment

หัวใจจะวาย เอิ๊กๆ แรม 600 ผ่าน 510 ไม่ผ่าน แง่มๆ

Comment

แรงมากๆ

Comment

โหย มัยหลายท่าน C0 กินไฟกันเยอะจัง ของผมไป 4.3 ยังเล่นไฟแค่ 1.45 เอง สงสัยวีคเทพ แต่แลกไปละ เหอๆ

Comment

ทดแรมดีๆ ถ้าบู๊ตไม่ผ่าน คลาย CL หน่อย เพิ่มไฟแรมเข้าไป

Comment

Originally posted by phob View Post
                            โหย มัยหลายท่าน C0 กินไฟกันเยอะจัง ของผมไป 4.3 ยังเล่นไฟแค่ 1.45 เอง สงสัยวีคเทพ แต่แลกไปละ เหอๆ
                            ซีพียูมันคนละ สเตป เทียบกานไม่ได้หรอกค๊าบ
                            ขนาดของ E7300 ผมสเต็บเดียวกะชาวบ้านแต่ได้วีคกินไฟ มันก็กินไฟโหดนะ
                            ของคนอื่นไฟเดิม 1.115 ของผมไฟเดิมมา 1.225 เลย...

Comment

หุๆ กินไฟพอๆกับผมนะ

แนะนำว่า ลดตัวคูณ8 แล้วเล่น570*8 จะแรงกว่าตอนนี้ที่คุณเล่นตัวคูณ9อีกพอสมควรเลยครับ ผมเล่นที่550*8 รู้สึกว่าcpu ผมจะตันที่4.4 นะ (ใช้งานจริง เทสทุกอย่างผ่าน เล่นเกมส์โหดๆ หนักๆ นานๆ ไม่hang) พอ4.5 มีปัญหา cpu test 06 ไม่ผ่านแล้ว เล่นเกมส์ warhead gta iv ชั่วโมง ผ่าน เข้าชั่วโมง2 hang เหอๆ ส่วนตอนนี้ปรกติดีแล้ว

Comment

Working...
                              X