Announcement

Collapse
No announcement yet.

gtx750ti ใส่ บอร์ด biostar แล้วค้างหน้าโลโก้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gtx750ti ใส่ บอร์ด biostar แล้วค้างหน้าโลโก้

รบกวนสอบถาม !
    เมนบอร์ด Biostar A880gz + cpu fx4100
    ใส่การ์ดจอ Asus gtx750ti
    ทำไมมันค้างตรงนี้ครับ
    (update bios เป็นเวอชั่นล่าสุดแล้ว)

ลอง รี ไบออส ไปเวอร์ชั่น ก่อน ๆ ลองดูคับ

Comment

กดดูรูปใหญ่ไม่ได้เลย

4-5 บรรทัดท้ายๆ มันแจ้งว่าอะไรครับ?

//edit - เปิดใหม่ เห็นรูปแล้ว >> CMOS fail.

ลอง update/rollback bios ดู (รุ่นใหม่กว่าปัจจุบัน, รุ่นเก่ากว่าปัจจุบัน)
      ถ้าไม่หาย ก็ส่งเคลม/เปลี่ยนบอร์ดใหม่
      Last edited by kaikimao; 10 Mar 2018, 07:13:01.

Comment

เฮีย kaikimao ผมรบกวนID Line หน่อยครับ

Comment

Originally posted by infest View Post
          เฮีย kaikimao ผมรบกวนID Line หน่อยครับ
          ถามในนี้แหล่ะครับ จะได้มีหลายๆ ท่านมาช่วยกันออกความเห็น

Comment

รีสต๊าทใหม่แล้วกด Del เข้าหน้าไบออสได้ไหม ถ้าเข้าได้ลองแคปหน้าจอมาดู หรือลองดูว่ามันแจ้งเตือนส่วนไหนไหม วันที่ ไฟเลี้ยง และอื่น ๆ

Comment

ก่อนที่จะใส่Asus gtx750ti มันมีปัญหารึเปล่า รึมันปรกติ เพราะถ้าก่อนใส่ปรกติ(ใช้ออนบอร์ด)ก็ลองหาPSUตัวใหม่มาใส่แทน เพราะไฟอาจไม่พอ

Comment

กดDel เข้าไม่ได้ครับ เพราะมันจะค้างอยู่หน้าโลโก้ ครับ

- - - Updated - - -

ตัวการ์ดจอไม่มีปัญหาครับเพราะไปลองกับเครื่องเพื่อนแล้วใช้ปกติครับ

Comment

Originally posted by infest View Post
                  กดDel เข้าไม่ได้ครับ เพราะมันจะค้างอยู่หน้าโลโก้ ครับ

- - - Updated - - -

ตัวการ์ดจอไม่มีปัญหาครับเพราะไปลองกับเครื่องเพื่อนแล้วใช้ปกติครับ
                  ผมไม่ได้ว่า750ti มีปัญหา ผมแค่คิดว่าPSUอาจจ่ายไฟไม่พอ ถึงให้ลองใช้ออนบอร์ดดูว่าเข้าwindowsได้รึเปล่า

Comment

อาการคล้ายบอร์ด gigabyte ไม่รู้จักการ์ดจอรุ่นใหม่ๆ มันเลยพยายามบูตแบบ uefi อยู่
                    แต่บอร์ดท่านเป็น biostar และค่อนข้างเก่าไม่รู้ว่ารองรับ uefi หรือยัง

ถ้ารองรับ uefi แล้ว ลองหาการ์ดจอเก่าๆ มาใส่ก่อน เพื่อให้เข้าไบออสได้
                    แล้วหาหัวข้อ PCI ROM Priority เลือกเป็น legacy ดูครับ

Comment

Originally posted by jonenike View Post
                      อาการคล้ายบอร์ด gigabyte ไม่รู้จักการ์ดจอรุ่นใหม่ๆ มันเลยพยายามบูตแบบ uefi อยู่
                      แต่บอร์ดท่านเป็น biostar และค่อนข้างเก่าไม่รู้ว่ารองรับ uefi หรือยัง

ถ้ารองรับ uefi แล้ว ลองหาการ์ดจอเก่าๆ มาใส่ก่อน เพื่อให้เข้าไบออสได้
                      แล้วหาหัวข้อ PCI ROM Priority เลือกเป็น legacy ดูครับ
                      Originally posted by tontan View Post
                      ผมไม่ได้ว่า750ti มีปัญหา ผมแค่คิดว่าPSUอาจจ่ายไฟไม่พอ ถึงให้ลองใช้ออนบอร์ดดูว่าเข้าwindowsได้รึเปล่า
                      อ๋อ การ์ดจอ ออนบอร์ดเข้าได้ปกติครับ

Comment

ลองเปลี่ยนPSUดูครับ เพราะใส่750TIอาจทำให้ไฟไม่พอ

Comment

ได้ๆครับ เดี่ยวลองดู

Comment

อาการเหมือน 890extream3 ลูกผมผมเลย ไม่รู้จักการ์ดจอซะงั้นผมเสียบ gtx650ตัวไม่เสียบไฟเพิ่ม แต่เสียบ gtx460 ใช้ได้ gtx770 ก็ไม่ได้ สรุปเปลี่ยนบอร์ดใหม่

เพิ่มเติม ของผมอ้พ ดาวไบออสทั้งหมดที่มี ก็ไม่ได้เพราะบอร์ดมันเก่าเลิกอัพเดต
                            Last edited by pop_eye; 13 Mar 2018, 10:56:55.

Comment

ลองอัพเดทไบออสดูครับ เคยเป็นกับ gt730 ตัวที่เป็น DDR3 ใส่ได้แต่ที่เป็น DDR5 ใส่ไม่ได้ ค้างหน้าโลโก้เหมือนกัน อัพเดทไบออสก็หายครับ

Comment

Working...
                              X