Announcement

Collapse
No announcement yet.

HardDisk เสียใช่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HardDisk เสียใช่ไหม

เสียบเปิดเครื่อง รันหน้าแรกเสร็จ นิ่งไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ลองเอาแผ่นวินโดวมาบูต ใส่ไปสั่งบูตจากแผ่น แผ่นอ่านไปตลอด ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ใน หน้า setup ของไบออสเห็น hd และชื่อรุ่นทุกอย่าง

ลองเปลี่ยนเอาลูกอื่น hd เปล่ามาเสียบแทนที่ บูตเครื่องใหม่ด้วยแผ่นวินโดว์
    สามารถบูตได้เข้าไปหน้าติดตั้งได้

สรุปลูกเก่าเสียใช่ไหมครับ ถามเพื่อความสบายใจ ประกันน่าจะหมดไปนาน

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ถ้าใช้ HD Sata กับลองเปลี่ยนสาย data แล้ว

ลองใช้วินโดว์ที่มี Driver Sata ดูครับ
    ถ้ายังไม่ได้อีก ไปเครม

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
      เสียบเปิดเครื่อง รันหน้าแรกเสร็จ นิ่งไม่มีอะไรเกิดขึ้น
      ลองเอาแผ่นวินโดวมาบูต ใส่ไปสั่งบูตจากแผ่น แผ่นอ่านไปตลอด ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
      ใน หน้า setup ของไบออสเห็น hd และชื่อรุ่นทุกอย่าง

ลองเปลี่ยนเอาลูกอื่น hd เปล่ามาเสียบแทนที่ บูตเครื่องใหม่ด้วยแผ่นวินโดว์
      สามารถบูตได้เข้าไปหน้าติดตั้งได้

สรุปลูกเก่าเสียใช่ไหมครับ ถามเพื่อความสบายใจ ประกันน่าจะหมดไปนาน

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
      ผมเคยเป็นคล้ายๆคุณนะ มันค้างตอนจะ Setup window หรือบางครั้งฟลุคเข้าไปได้
      ก็จะบอกว่าไม่สามารถก๊อปไฟล์ได้ เลยลองบู๊ตเข้าฮาดดิสอีกตัวนึงแล้วเช็คBADฮาร์ดดิสตัวที่มีปัญหา
      ปรากฎว่าเจอเลยส่งเคลม ตอนนี้ใช้ได้ปกติ

Comment

เป็น IDE ครับ
        ตอนนี้เหลือถอดไปเช็คกับเครื่องอื่นดู

Comment

Working...
        X