Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำเปิด Barrow ดีไหมครับ หรืองบ 13000 เล่นตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำเปิด Barrow ดีไหมครับ หรืองบ 13000 เล่นตัวไหนดี

แนะนำหน่อยครับ ชุดนี้

ชุดที่ 9 ราคา 11600 บาท
    premium 2
    1 ชุดปั๊ม d5 barrow สี ใส-ดำ 3690 บาท
    2 เเทงค์ปั๊ม d5 barrow สีดำ ยาว 210mm 850 บาท
    3 หม้อน้ำ magicool 340 d slim 1700 บาท
    4 บล็อก cpu Barrow intel ใส 1390 บาท
    5 โฟล barrow สีด 600 บาท
    6 ฟิตติ๊ง barrow compession v4 14 มิล สีดำ 8 ตัว 1440 บาท
    7 ข้องอ 90 rotary Barrow สีดำ 2 ตัว 400 บาท
    8 stop barrow สีดำ 2 ตัว 180 บาท
    9 ตัวลดความดัน barrow สีดำ 350 บาท
    10 ท่อ petg 14 มิล 2 เมตร 480 บาท
    11 พัดลม Jonsbo 12cm LED วงเเหวน สีเเดง 3ตัว 960 บาท (เลือกสีได้)
    12 น้ำหล่อเย็น Enginia uv เเดง 2ขวด 700 บาท เลือกสีอื่นได้
    13 ขายึดปั๊มที่หม้อน้ำ เเบบหนา 120 mm 200 บาท
    *สามารถเปลี่ยนสีน้ำ เเละ สีพัดลมได้ครับ มีสี เเดง ฟ้า ขาว เขียว ครับ
    *น้ำหล่อเย็นมี สี เเดง ฟ้า เขียว เหลือง ครับ
    รวม ราคาเต็ม 12940 ขายเพียง 11600 บาท

ชุดดัดท่อ+ปืนเป่าลม อีกประมาน1000 ดีไหมครับ

หรือว่าใช้แบบไหนดีแนะนำหน่อย ไม่เอาบล็อคการ์ดจอครับ รอซีรี่ 2xxxเลยค่อยจัดทีเดียว

รอคนมาคอนเฟิม ส่วนตัวคิดฟิตติ้งว่าใช้ได้ ปั๊มก็น่าจะเหมือนทั่วไปอยู่ละ d5 มาจากโรงงานเเค่มาใส่เเบรนด์ ก่อนใช้เช็คฟิตติ้งว่าโอเคโอริงไม่ขาดน่าจะพอ อยากประหยัดก็ใช้ฟิตติ้งbarrowเเต่เอาโอริงเเบรนด์มาใส่ เคยใช้ฟิตติ้งจีนเห็นโอริงเเถมเเล้วน่ากลัวเลยเปลี่ยนเลย
    ส่วนตัวใช้ ฟิตติ้งจีน3 ชั้นเปลี่ยนโอริงไป ใช้มา 7-8 เดือนเเล้วยังไม่มีปัญหาสักเเอะ
    ปล. เห็นในเว็บ aliexpress ปั๊ม barrow d5 + top ประมาณ 1800

Comment

Originally posted by Regen View Post
      รอคนมาคอนเฟิม ส่วนตัวคิดฟิตติ้งว่าใช้ได้ ปั๊มก็น่าจะเหมือนทั่วไปอยู่ละ d5 มาจากโรงงานเเค่มาใส่เเบรนด์ ก่อนใช้เช็คฟิตติ้งว่าโอเคโอริงไม่ขาดน่าจะพอ อยากประหยัดก็ใช้ฟิตติ้งbarrowเเต่เอาโอริงเเบรนด์มาใส่ เคยใช้ฟิตติ้งจีนเห็นโอริงเเถมเเล้วน่ากลัวเลยเปลี่ยนเลย
      ส่วนตัวใช้ ฟิตติ้งจีน3 ชั้นเปลี่ยนโอริงไป ใช้มา 7-8 เดือนเเล้วยังไม่มีปัญหาสักเเอะ
      ปล. เห็นในเว็บ aliexpress ปั๊ม barrow d5 + top ประมาณ 1800
      ขอบคุณมากครับ ใน ali ของถูกจังแหะ

Comment

ผมพึ่งสั่งd5 barrowตัวนี้กับเว็บali สรุปโดนไป 2000 ถูกกว่าขายในเว็บไทย 700-1000 ถ้าจขกท ยังไม่กดชุดไหนไปเดี๊ยวจะเอามารีวิวให้ดูคับ

Comment

Originally posted by Regen View Post
          [ATTACH=CONFIG]4129566[/ATTACH]

ผมพึ่งสั่งd5 barrowตัวนี้กับเว็บali สรุปโดนไป 2000 ถูกกว่าขายในเว็บไทย 700-1000 ถ้าจขกท ยังไม่กดชุดไหนไปเดี๊ยวจะเอามารีวิวให้ดูคับ
          สวัสดีครับจัดเป็นชุด barrowมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ประกอบ

Comment

Originally posted by soopsoop View Post
            สวัสดีครับจัดเป็นชุด barrowมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ประกอบ
            รอชมเลยคับบ
            ปล.ประกอบระวังๆเด้อ อย่าลืมtest loop ก่อนลงสนามของจริง

Comment

ตอนนี้ ปั๊ม d5 barrow ที่สั่งจากจีนไปราคา 2000 มาส่งเเล้ว ถ้ามีคนสนใจจะรีวิวคร่าวๆให้ดูคับ

Comment

ตอนนี้ ปั๊ม d5 barrow ที่สั่งจากจีนไปราคา 2000 มาส่งเเล้ว ถ้ามีคนสนใจจะรีวิวคร่าวๆให้ดูคับ
                ผมสนใจจจจ จัดรีวิวเลยครับท่าน ผมว่าจะจัดชุดน้ำอีกเครื่องอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนี้งบหมด คงจัดชุดเต็มแบบเครื่องแรกไม่น่าจะไหวแล้ว ปั้มราคาถูกมาก ถ้าดีสงสัยคงต้องจัดตามท่าน 5555

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                  ผมสนใจจจจ จัดรีวิวเลยครับท่าน ผมว่าจะจัดชุดน้ำอีกเครื่องอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนี้งบหมด คงจัดชุดเต็มแบบเครื่องแรกไม่น่าจะไหวแล้ว ปั้มราคาถูกมาก ถ้าดีสงสัยคงต้องจัดตามท่าน 5555
                  เดี๊ยวจัดให้คับบ ;D

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

รอชมเลยคับบ
                    ปล.ประกอบระวังๆเด้อ อย่าลืมtest loop ก่อนลงสนามของจริง

สายไปแล้วครับ

ตอนนี้gtx1080ti พัง!! เนื่องจากขันน็อตแรงไป ไปโดนชิป หายไปตัวนึงเปิดไม่ติด จะใส่ชุดน้ำที่การ์ดจอแหละนะ

แล้วก็โง่ใส่น็อตตัวยาวยึดหม้อน้ำกับเคส มันเลยทะลุฟินรั่วไปอีก

น้ำตานอง ฮ่าๆ รอเก็บเงินซื้อหม้อน้ำใหม่ก่อน

Comment

Originally posted by soopsoop View Post
                      สายไปแล้วครับ

ตอนนี้gtx1080ti พัง!! เนื่องจากขันน็อตแรงไป ไปโดนชิป หายไปตัวนึงเปิดไม่ติด จะใส่ชุดน้ำที่การ์ดจอแหละนะ

แล้วก็โง่ใส่น็อตตัวยาวยึดหม้อน้ำกับเคส มันเลยทะลุฟินรั่วไปอีก

น้ำตานอง ฮ่าๆ รอเก็บเงินซื้อหม้อน้ำใหม่ก่อน
                      RIP การ์ดจอเลยท่าน ท่านอาจต้องหาร้านเเต่งศพให้เเล้วไปเคลมดูเผื่อได้ ติดตั้งน้ำนี่เสี่ยงจริงๆ โดยเฉพาะบล๊อกการ์ดจอ ผมนี่เเก้ปัญหาโดยเลี่ยงเลยเล่นเเค่ซีพียูพอ เเต่ถ้าการ์ดจอลงน้ำได้มันก็เย็นเเบบเห็นผลจริงๆเเหละ ถ้าท่านเล่น1080tiตัวใหม่ ผม เชียร์ ROG Poseidonเลย น้ำ+ลมเย็นไข่ไปเลย ไม่ต้องติดตั้งบล๊อกด้วยยัดฟิตติ้งลงท่อจบเลย
                      ส่วนเรื่องฟินผมเหมือนท่านเลย เคยโง่เอาน๊อตยาวมาขันเหมือนกัน ยังผมโชคดีที่ตำเเหน่งเส้นมันไม่ตรงกับที่ขันเลยเบี้ยวเเค่ฟินเเต่ไม่รั่ว ถือว่าค่าลองวิชาละกัน

Comment

RIP การ์ดจอเลยท่าน ท่านอาจต้องหาร้านเเต่งศพให้เเล้วไปเคลมดูเผื่อได้ ติดตั้งน้ำนี่เสี่ยงจริงๆ โดยเฉพาะบล๊อกการ์ดจอ ผมนี่เเก้ปัญหาโดยเลี่ยงเลยเล่นเเค่ซีพียูพอ เเต่ถ้าการ์ดจอลงน้ำได้มันก็เย็นเเบบเห็นผลจริงๆเเหละ ถ้าท่านเล่น1080tiตัวใหม่ ผม เชียร์ ROG Poseidonเลย น้ำ+ลมเย็นไข่ไปเลย ไม่ต้องติดตั้งบล๊อกด้วยยัดฟิตติ้งลงท่อจบเลย
                        ส่วนเรื่องฟินผมเหมือนท่านเลย เคยโง่เอาน๊อตยาวมาขันเหมือนกัน ยังผมโชคดีที่ตำเเหน่งเส้นมันไม่ตรงกับที่ขันเลยเบี้ยวเเค่ฟินเเต่ไม่รั่ว ถือว่าค่าลองวิชาละกัน
                        เคลมอยู่ครับมีท่านเซียนช่วยจัดการให้ ใจดีมาก รอของเนื่องจากของขาดตลาดไรสักอย่าง นุ้นนน 2อาทิตย์

Comment

ฟิตติ้งของ barrow ค่อนข้างแข็งแรง ดีใกล้เคียงbispowerเลยครับผมใช้อยู่

Comment

รอชม

Comment

อัพเดดหน่อยครับ ตอนนี้ชุดน้ำเสร็จหมดแล้ว ไม่อยากทำไรเพิ่มแล้วครับ กลัวบาน เกินงบไปพอสมควร

8700k ลาก 4.9 fulllad ไม่ผ่ากระดอง ร้อนประมาน 70-75
                              1080TI ร้อนไม่เกิน40องศาแบบ fullload

โดยรวม barrowทั้งชุด พอใจมาก เย็นดี ฟิตติ้งแข็งแรง ปั้มน้ำแรงดีมาก

ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีที่ช่วยตั้งแต่ต้นจนจบ

Comment

Working...
                              X