Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ultra Extreme 120 + พัดลม เดิมๆ ได้ 7 องศา มีใครได้เหมือนผมปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ultra Extreme 120 + พัดลม เดิมๆ ได้ 7 องศา มีใครได้เหมือนผมปะ

CPU :Q6600 เดิมๆ ไม่ Oc
    MB :Maximus Formular
    Ram : 2 GB
    VGA : 3870 512mb
    Power Supply : 700 w
    CPU Cooler : Ultra Extreme 120

เดิมๆๆทั้งเครื่อง

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

โหดเเฮะ ไม่เคยเจอ 7 c เลย ช่วงนี้หนาวๆ คงจะดีมิใช้น้อย

Comment

ถ้าไม่เล่นที่ขั้วโลก ก็ลองเช็คใดรเวอร์ดีกว่ามั้งครับ

Comment

เอา CPU แช่น้ำแข็งเหรอครับ ?

อัพเดทไบออส หรือไดรเวอร์ด่วนเลย ไม่ตรงอย่างแรง

Comment

เปล่าครับ ไม่ได้เป็นที่ไดร์เวอร์ อากาศมันเย็น จัด ไม่เชื่อ ก้อไม่เป็นไรนะคับ อุณหภูมิห้อง ประมาณ 10 องศาได้

ได้ดูข่าวปะ ที่ภูกระดึงและภูเรือ 0 องศา บ้านผม ก็แถวๆๆ นี้ละครับ ใกล้กัน หนาวมากมาย

Comment

บ้านผมหนองคาย 9 องศาฮะ cpu 19 E8200 ซิงค์เดิมไม่ oc

Comment

เย็นกว่าอุณหภูมิห้อง..... เหอๆๆๆ

Comment

โปรแกรมไรครับนั้น เล็กๆสวยดีชอบๆ

Comment

ต่อให้ Ambient Temp @ 10c ก็ไม่มีทางที่ตัวมันจะเย็นกว่า อุณหภูมิห้องไปได้หรอกครับ

ลองเปิด RealTemp , CoreTemp ดู ก็จะเห็นอุณหภูมิที่แท้จริงเองแหละครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                    ต่อให้ Ambient Temp @ 10c ก็ไม่มีทางที่ตัวมันจะเย็นกว่า อุณหภูมิห้องไปได้หรอกครับ

ลองเปิด RealTemp , CoreTemp ดู ก็จะเห็นอุณหภูมิที่แท้จริงเองแหละครับ
                    เคยมี user ท่านนึงบอกผมว่าเป็นไปได้คับที่อุณภูมิ CPU จะต่ำกว่าอุณหภูมิห้อง แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ แต่ไม่อยากเถียงกลัวเรื่องมันจะยาว

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post

ตามนี้ครับ อุณหภูมิที่CPUของท่านเย็นกว่าอุณหภูมิเมนบอร์ดซะอีก cpuมันเป็นตัวผลิตความร้อนมากกว่าเมนบอร์ด คงเป็นไปไม่ได้ที่จะเย็นกว่าเมนบอร์ดและอุณหภูมิห้อง(ในกรณีที่เซ็นเซอร์ไม่เพี้ยน)
                      ลองแฟลชไบออสหรืออัพเดทไดรเวอร์ดีกว่าครับ Probe น่าจะเอ๋อละ

Attached Files
                      Last edited by บ้าคอม; 14 Jan 2009, 08:39:40.

Comment

เย็นแบบนี้..เวลานอนเจ้าของกระทู้ระวังนะครับ..ระวังจะหลับแล้วไม่ตื่นอีกเลย...

Comment

ผมลองเอาเทอร์โมมิเตอร์ วัดลมออกจากหลังเคสดูแล้วคับ(แช่ประมาณ 3นาที) ปรากฏว่าลมที่ออกจากเคสเย็นกว่าอุณหภูมิห้องคับ (อุณหภูมิห้อง 10 องศา) วัดได้ ประมาณ 7 องศาครับ

Comment

เย็นขนาดนี้ต้องลากแล้วละครับ

Comment

Originally posted by bankg5et View Post
                              ผมลองเอาเทอร์โมมิเตอร์ วัดลมออกจากหลังเคสดูแล้วคับ(แช่ประมาณ 3นาที) ปรากฏว่าลมที่ออกจากเคสเย็นกว่าอุณหภูมิห้องคับ (อุณหภูมิห้อง 10 องศา) วัดได้ ประมาณ 7 องศาครับ

พึ่งรู้นะครับว่า อุปกรณ์ในคอมพิวเตอร์มีคุณสมบัติทำความเย็นได้ด้วย

เฮ้อ.... ตลกบริโภค...

ชิพเซ็ทเมนบอร์ด ภาคจ่ายไฟ..... GPU...... CPU..... RAM...... HDD....... PSU.....
                              ของร้อนๆทั้งนั้น

ถ้าเคสท่านมันเป็นอย่างที่ว่าผมก็คงว่าอะไรไม่ได้หรอกครับ ก็ยินดีด้วยที่ อุปกรณ์ของท่าน สามารถผลิตความเย็นได้ที่อุณหภูมิต่ำกว่าอุณหภูมิห้อง โดยเล่นลมอย่างเดียว....

Comment

Working...
                              X