Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าพวกท่านเบื่อ DDR3 ของ NVIDIA ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าพวกท่านเบื่อ DDR3 ของ NVIDIA ไหม

ตั้งมาถามเล่นๆแค่นั้นแหละ

กี่ปีกี่ชาติมันก็คงยังไม่มา DDR5 ของ NVDIA

แต่อยากรู้ว่ามันมีปัญหาอะไรมันถึงไม่เอามา หรือยังไม่จำเป็นเพราะแบนด์วิดมันพอแล้ว

ถามอีก เบื่อ 256 bit ของ ATI มั้ย ทำไมไม่ใส่ 512 bit HD4000 มาเลย 555+

Comment

แค่ DDR3 นี้ก็แรงมากมาย ละ
      ถ้า DDR4 / DDR5 มาเหมือน ATI เดี๋ยวต่อไป ในอนาคตจะไม่มีมุขขาย VGA ละนะ

Comment

ddr5 มันแพงมั้ง

Comment

http://www.fudzilla.com/index.php?op...1237&Itemid=65

ข่าวเก่าประมาณต้นเดือน ...

ผมตัดมา .. ครับ

The memory interface of GT212 will decrease from 512-bit on GT200 to 256-bit, which is quite similar to what occurred with AMD's RV770. To compensate, however, Nvidia will follow suit by incorporating Hynix 7Gbps GDDR5 into its GT212 as well as into the rest of its 40nm lineup. In addition, the stream processor count of GT212 will increase from 240 in GT200 to 384, and the number of texture mapping units will increase from 80 to 96

Credit : Fudzilla.com

Comment

อดใจรอประมาณ ไตรมาสที่ 2 ครับ

กลางปี แต่ราคาไม่ สนนครับ .. 555++

Comment

ยังก็ก็รักเขียว....อิอิ

Comment

ถ้าใส่ DDR3 แล้วมันยังขายได้ เค้าคงไม่เปลี่ยน เพิ่มต้นทุนเปล่าๆ

Comment

กั๊กไว้มั๊งครับ

ปล่อยออกมาหมด เดี๋ยวก็ไม่มีมุขกันพอดี

ดูอย่างมือถือเดี๋ยวนี้สิครับ ไม่มีมุขอะไรใหม่ๆแล้ว ใส่กันไม่ยั้ง

แต่ก็ดีกับผู้บริโภคอย่างเราๆนะครับ^^

Comment

DDR3 ก็กินขาดแล้ว.....อิอิ

Comment

DDR3 กอแรงมากแล้วเด้อๆๆ

Comment

DDR5 มันแพงนะ Nvidia ขึ้นชื่อเรื่องราคา(แพง)อยู่แล้ว ขืนใช้ราคาคงสูงกว่านี้ อีกอย่าง VGA ของทาง nvidia คงไม่ได้ออกแบบมาเพื่อใช้ ram ความเร็วสูงขนาดนั้นมั้ง

แต่ปีนี้ตัวใหม่ อาจจะมีนะ

Comment

ไม่เบื่อ ขอให้แรง

Comment

มันจะแพงและแรงเกินครับ ปัจจุบันก็รองรับเกมหมดอยู่แล้ว อิอิ

Comment

ผมรักแดงงคะบบบบบบ....

Comment

Working...
                              X