Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องสายไฟเลี้ยงการ์ดตอครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องสายไฟเลี้ยงการ์ดตอครับผม

การ์ดจอผมมันต้องใส่ 6 Pin สองหัวอ่ะครับ แต่ PSU ผมมีแค่ 8Pin(6+2) อันเดียวนี่ต้องซื้อตัวแปลง8Pin to Dual 6Pin มารึว่าต้องเปลี่ยน PSU ใหม่เลยครับ

ใช้หัวแปลง molex to 6 pin ก็ได้ครับ ว่าแต่PSUกำลังWattเพียงพอใช่ไหมครับ

Comment

530W พอครับผม แต่ไม่มี. Molex อ่ะครับ

Comment

ความคิดผมนะ ต้องรู้ก่อนเลยคือระบบกินไฟเท่าไร แล้วPSUจ่ายได้เท่าไร เพราะถ้าปริ่มๆผมยอมซื้อPSUใหม่ เพราะบางท่านบอกเพียงแค่ CPU MB VGA HDD ส่วนพัดลมหรืออื่นๆไม่บอกทั้งที่มันจำเป็น เช่นHDD5ลูกแต่ไม่บอกจำนวน แล้ว530Wมันก็บอกไม่ได้ว่าทุกวันนี้มันยังจ่ายได้เต็มรึไม่

Comment

ผมตีให้สุงสุดจ่ายได้ประมาณ 400W

Comment

Working...
          X