Announcement

Collapse
No announcement yet.

tv มีแต่ช่อง Oprtical อยากต่อลำโพง 2.1 สาย Aux ทำไงได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tv มีแต่ช่อง Oprtical อยากต่อลำโพง 2.1 สาย Aux ทำไงได้บ้างครับ

ที่บ้านใช้ TV Samsung 6100 มันมีแต่ช่อง Optical อยากใช้ลำโพง 2.1 ที่มีอยู่ ทำให้เสียงออก ทำยังไงได้มั่งครับ

อีกอย่างนึง

ผมมีลำโพงที่เป็นสายหนีบแบบตามรูปแนบ สามารถนำไปแปลงให้เป็นช่องเสียบขาวแดงได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. แปลง Optical > RCA โดยใช้ DAC ครับ

2. เอาสายลำโพงไปใส่หัว RCA ได้ แต่ก็ต้องเอาไปต่อกับ Amp ด้วย

Comment

Originally posted by osxp View Post
      1. แปลง Optical > RCA โดยใช้ DAC ครับ

2. เอาสายลำโพงไปใส่หัว RCA ได้ แต่ก็ต้องเอาไปต่อกับ Amp ด้วย

หรือหา Amp ที่เป็นแบบหนีบแบบนี้เลย ก็จะใช้ได้เลยไช่รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by patipon200 View Post
        หรือหา Amp ที่เป็นแบบหนีบแบบนี้เลย ก็จะใช้ได้เลยไช่รึเปล่าครับ
        Amp ที่เป็นหัวแบบนี้ ก็ใช้สายเปลือยได้ครับ

หมุนคลายออก เอาสายเสียบ แล้วหมุนล็อคได้เลย

Comment

Working...
        X