overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ปิดไวคืนนี้เลย Hub24Port WRT54GL IPM 3BB I-POD x3 Walkman อื่นๆ เพียบ ปิด 21.26.49

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation ปิดไวคืนนี้เลย Hub24Port WRT54GL IPM 3BB I-POD x3 Walkman อื่นๆ เพียบ ปิด 21.26.49

ปิดไวคืนนี้เลย Hub24Port WRT54GL IPM 3BB I-POD x3 Walkman อื่นๆ เพียบ ปิด 21.26.49 น.

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 16-3- 2561 เวลา 21.26.49 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. KINAMAX wifi adapter
    Spec ตาม Link เลยครับ
    https://www.gearbest.com/network-devices/pp_49127.html

การใช้งานปกตินะครับ
    มีแค่ตัวอย่างเดียวเพียวๆ นะครับ ได้มาแบบนี้
    ทดลองใช้งานปกติดี รับสัญญาณดีเลย

เสาเดิม สายเดิม ไม่มีนะครับ
    ใส่เสาตัวอื่นให้แทนแล้ว พร้อมสาย USB
    ใช้ได้ปกติ แต่อาจจะไม่แรงเท่าเสาเดิม

ตำหนิแกนเกลียวเสาด้านขวามันถอดออกได้นะครับ (เป็นตั้งแต่ได้มา)
    เวลาใส่เสาก็ให้หมุนพออยู่พอนะครับ ไม่ต้องอัดแน่นมาก
    เอาพอตึงๆ ก็พอ (ใช้งานได้ปกติ แต่แจ้งไว้ก่อน)

ประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.IPM Clear

กล่องรับสัญญาณดาวเทียม IPM
    เปิดติดปกติ มีภาพ เข้าเมนูได้
    แต่ลองอย่างอื่นไม่ได้ ไม่มีจานครับ
    มีตัวเครื่องอย่างเดียว ไม่มี remote หรือสายอื่นๆ ให้นะครับ

เท่าที่เปิดดูในเมนู ท่านได้ไปต้องอัพเดทก่อนนะครับ
    เพราะค่าเดิมมันยังตั้งค่าอยู่ที่ดาวเทียม NSS6 อยู่
    เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าน่าจะเปลี่ยนไปใช้ดาวเทียม Thaicom แล้วนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้แน่นอน(แต่ต้อง Update FW ก่อน)

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.3BB Router : NT3BB-1PWN-125

ตัวนี้เปิดติดปกติครับ config ได้
    Wifi ปล่อยปกติ (ใช้เป็น accesspoint ได้ครับ)
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เข้า Menu ได้ wifi ทำงานแน่นอน

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Linksys WRT54GL

อดีตเทพเลย แต่ทุกวันนี้ก็ยังนิยมนะครับ
    สามารถลง FW ได้หลายค่าย (ปัจจุบันลง DD-WRT)
    ทำอะไรได้สารพัด ถึก ทน สุดๆ
    สภาพทั่วไปดีครับ เครื่องไม่เคยแกะซ่อม
    แต่ตัวนี้เสาหักไป 1 ข้างนะครับ
    สัญญาณ wifi อาจจะไม่เต็มที่ ลองไปโมดูครับ
    แต่การใช้งานอื่นๆ ยังดีครับ
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้แน่นอนครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.CD Walkman Charge Docking

Adaptor & Docking สำหรับเครื่องเล่น CD Sony walkman
    ถือว่าหายากครับ ใครชอบสะสมนี่เก็บไปเลยครับ
    ผมวัดไฟให้แล้วนะครับ ว่ามีไฟมาปกติ
    แต่ docking นี่ ลองไม่ได้ครับ ไม่เครื่อง walkman ครับ
    ได้ไปทั้ง 2 ชิ้นเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่ามีไฟแน่นอนครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.ExtremeMac Incharge x3

แท่นชาร์จ 3 ช่อง สำหรับตระกูล I ครับ
    ทั้ง I-POD ทุกรุ่น และ I-Phone ที่รูชาร์จ ใช้กับแบบในรูปครับ (น่าจะถึง IP4)
    ใช้งานได้ปกติทั้ง 3 ช่องครับ
    มีตัวแท่น และหม้อแปลงให้ไปครบๆ ครับ (12V. 3A.)
    ลองเทสแล้วไฟติด ชาร์จได้ทุกพอร์ตครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.D-Link DES-1024D

Hub Switch 24 port ครับ
    บอดี้เหล็ก ทนทานเลย
    ตัวเครื่องลองแล้ว(อาจจะไม่ครบทุกช่อง) ใช้งานได้ปกติ
    ตัวเครื่องสภาพดี มีริ้วรอยขีดข่วนเล็กน้อย
    แต่ใช้งานได้ดีครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

8.Sony MP3 MP4 USB Data & Charge

สาย Data และชาร์จ ของเทียบนะครับ
    ของใหม่ไม่เคยใช้งาน ยังอยู่ในซองครับ
    ยังไม่เคยแกะออกมาครับ
    ใช้กับเครื่อง MP3 MP4 ของ sony ครับ
    เป็นแบบหัวแบนๆ ใหญ่ๆ นะครับ
    ใครที่มีเครื่องเล่นก็จะทราบดีว่าแบบไหน
    ไม่เคยลองนะครับ เพราะยังไม่แกะ

เอาเป็นว่าประกัน 3 วัน ตามปกติไปโลด ว่าใช้ได้

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 30 บาท

9.USB LAN

ใช้เพิ่มพอร์ตแลนนะครับ
    โดยใช้ต่อช่อง USB แล้วลง Driver (มีแผ่นในกล่อง)
    ตัวนี้ได้มานานแล้ว (จากห้องนี้แหละ) ลองใช้ไป 2-3 ครั้ง
    จากนั้นเก็บยาว ปล่อยๆ ไปครับ ไม่ได้ใช้
    Notebook ใคร lan เสีย จัดไปครับ
    ผมประกันใจให้ 3 วันตามปกติ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.USB Parallel port

ใช้แปลงพอร์ต usb ให้เป็นพาราเรลพอร์ตนะครับ
    คือพอร์ตที่ใช้กับเครื่อง Dot matrix ครับ (ปริ้นเข็มนั่นเอง)

ในกรณีเครื่องเราไม่มีพอร์ตนี้ (Notebook รุ่นหลังๆ ไม่มีพอร์ตนี้)
    ทำให้เราใช้ปริ้นเตอร์แบบเข็มไม่ได้ เราจึงต้องใช้ตัวนี้ครับ

ไม่ได้ใช้แล้ว printer พัง ปล่อยไปครับ
    ผมประกันใจให้ 3 วันตามปกติ

11.Atec Speaker

ลำโพงตั้งโต๊ะ มี Power ในตัว
    สภาพเหลืองแล้วไม่สวยเท่าไหร่
    ตัวนี้เสียนะครับ คือ ลองเปิดแล้ว จะมีเสียงเหมือนช๊อตครับ
    เสียงที่ออกมาก็เบามาก เหมือนภาคขยายไม่ทำงาน
    แต่มีเสียงครับ
    ตัวลำโพงขนาดไม่เล็กนะครับ สูงเกือบฟุตได้ (26 cm.)
    ปล่อยแบบเสียๆ ไปครับ แต่ซ่อมไม่น่ายาก (สำหรับคนทำเป็น)
    ผมทำไม่เป็นปล่อยต่อครับ ตีเสียไม่มีประกัน มีตัวลำโพงกับหม้อแปลงให้ไปครบๆ ครับ

เปิด 100 บาท +ส่งธรรมดา 60 บาทหนักเกือบๆ 2 โล(ไม่รวมแพ็ค)

12.รวมจอยเกมส์

รายการนี้เปิดยกกองไปครับ
    ได้มาหมาดๆ ไม่ได้เทสอะไรทั้งนั้น
    มีทั้งหมด 7 ตัว เป็น oker usb 2 ตัว
    Sony ps2 5 ตัว

ทั้งหมดแท้หรือไม่ ผมไม่ทราบครับ
    เสียหรือดีก็ไม่ทราบครับ ไม่ได้ลอง
    ตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

13.กองรวม

เปิดยกกองไปครับ
    มีอะไรบ้างดูๆ กันเลยครับ
    ไม่มีประกัน เปิดทิ้งไปครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

14.กระเป๋า Notebook Toshiba

สภาพภายนอกถือว่าพอใช้ครับ (มีรอยแมวข่วน แมวจริงๆ 5555)
    แต่ภายในยังดีอยู่ครับ ภายในช่องใส่ Notebook ขนาด 35*27*5 ซม.
    ซิปยังดีไม่แตก ตีนตุ๊กแกก็ยังแน่นดี
    ไม่มีสายสะพายนะครับ หายไปแล้ว
    พิจารณาตามภาพเลยครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

15. ODM Spin DD100 Wrist Watch

นาฬิกาสวยๆ ใส ๆ จาก ODM spin collection นะครับ
    รุ่นนี้ของใหม่ ขายกันประมาณ 3,xxx นะครับ
    https://www.ebay.com/p/ODM-Spin-DD10...Watch/81814178

เหลือเรือนสุดท้ายแล้วครับ เหลือสีเขียวสีเดียวครับ (ตัวซ้ายมือ)
    หมดแล้วหมดเลยครับ ไม่มีใน stock แล้วครับ

ตัวเรือนออกแบบมาแบบสีสันสวยงาน
    นาฬิกาก็เดินไม่เหมือนปกติ คือ เป็นตัวเลขวิ่งหมุน
    ชั่วโมงอยู่ขวาสุด กลางนาที ซ้ายสุดวินาที
    ก่อนถ่ายลงกระทู้ เอาไปเปลี่ยนถ่านมาใหม่แล้วครับ
    ปล่อยๆ แบบราคาแบ่งปันครับ

รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกติครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

fast picture upload

16.PSP Charger adaptor

5V. 2A. นะครับตัวนี้
    ใช้ชาร์จไฟเครื่องเกมส์ PSP หรือเครื่องเกมส์อื่นๆ ที่หัวเท่ากัน
    ผมเคยเอาไปใช้กับเครื่อง VDO Game จากญี่ปุ่นก็ใช้ได้ครับ

ตอนนี้ผมลองไม่ได้นะครับ ว่าใช้ได้มั้ย เพราะสายไฟที่ใช้ต่อมันหายครับ
    เอาสายอื่นที่มีมาเสียบก็หลวมไปไม่พอดี เลยเช็คไม่ได้
    มีตัวหม้อแปลงอย่างที่เห็นในภาพนะครับ สายไฟไม่มี
    แต่เมื่อก่อนใช้ได้นะครับ
    แต่ไม่เป็นไร ผมรับประกัน 3 วันเหมือนเดิมว่าใช้ได้

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

17. Nokia 3250

มือถือในตำนานอีกรุ่นที่การออกแบบโดดเด่นมาก
    คือตัวกล้องท่อนล่างสามารถบิดได้ เท่ๆ เลย
    เครื่องก่อนเก็บใช้งานได้ปกตินะครับ

ฝาปิดแบตฯ ล็อคไม่อยู่ ต้องใช้เทปกาวปิดไว้
    ปุ่มหลุด 1 ปุ่มแต่กดได้ (เลข3) ตามรูปเลย
    ก่อนลงลองเปิดไม่ติด เพราะแบตฯ หมด ไม่มีสายชาร์จ
    ปล่อยแบบนี้ไปครับ มีตัวเครื่องกับแบตฯ นะครับ
    ลองเอาไปปลุกดูครับ
    ไม่มีประกันนะครับ ปล่อยเป็นซาก หรือของสะสมครับ

18.anitech joypad 1235

Usb joy สภาพพอใช้ได้นะครับ
    ทดลองดูแล้วปุ่มกด บน ล่าง ซ้าย ขวา กดไม่ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นอนาล๊อกใช้ได้
    ส่วนปุ่มอื่นๆ กับอนาล๊อกทั้งหมดใช้ได้ครับ
    สรุปคือใช้ได้หมด ยกเว้นปุ่มกด บน ล่าง ซ้าย ขวา ที่เสียนะครับ
    ลองเอาไปแก้ดูครับ ผมทำไม่เป็น ปล่อยแบบนี้ไปเลย ได้มาแบบนี้

รับประกัน 3 วัน ตามอาการที่แจ้ง

19.CTH HS8871R

กล่องดาวเทียม CTH ตัวนี้
    มีตัวเครื่องมาอย่างเดียวนะครับ ไม่มีสายหรือรีโหมดมาด้วย
    ผมลองต่อที่ช่อง AV นะครับ เปิดติดปกติ
    แต่ HDMI ลองไม่ได้ครับ เพราะ TV ที่มี HDMI ที่บ้านเสียครับ
    เลยลองได้แค่ AV ครับ

ส่วนเรื่องใช้งานได้มั้ย อันนี้ก็ไม่ได้ลองครับ เพราะไม่มีจานครับ
    ลองได้แค่เปิดติด มีภาพแค่นั้นครับ
    ปล่อยต่อแบบนี้ไปครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด มีภาพแน่นอน

20.PCM UPS

เครื่องสำรองไฟตัวนี้เพิ่งเสียวันเสาร์ที่ผ่านมา
    ก่อนหน้าใช้ปกติดี ปิดไป เช้ามาอีกวันเปิดติดแปบเดียวก็ดับ
    มีเสียงปี๊บบบบบ?ปกติ เหมือนแจ้งไม่มีไฟเข้าเครื่อง
    ลองเปลี่ยนสายแล้ว อาการเดิม
    ไม่ซ่อม แต่ถอดเอาแบตออกไปใช้กับตัวอื่น
    **เครื่องต้องใส่แบตฯ ถึงจะเปิดติดนะครับ**
    ปล่อยแบบเสียๆ ไปครับ
    ท่านใดเป็นช่างน่าจะซ่อมไม่ยาก
    ไม่มีประกัน ได้แค่ตัวเครื่องตามในภาพอย่างเดียวนะครับ

เปิด 150 บาท +ส่งธรรมดา 80 บาท

21.HUB 8 Port Compex

ตัวนี้เทสแล้วใช้ได้ครับ
    แต่ port 1 เหมือนจะมาๆ หาย ๆ
    เอาเป็นว่าช่อง 1 เสียนะครับ
    อีก 7 ช่อง รับประกันว่าใช้ได้ปกติ
    มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้ง

22.Venix wireless mouse

Mouse สีแจ่มๆ สภาพดีครับ
    ใช้งานได้ปกติ มีตัวรับพร้อมใช้งานเลย
    รับประกัน 3 วันครับ

23. Emjoi Gently Gold Caress

เครื่องถอนขนไฟฟ้า
    สภาพเหลืองแล้ว แต่ใช้งานได้ปกติ
    ตัวนี้แบตไม่ดีแล้วนะครับ เวลาใช้ต้องเสียบสายชาร์จด้วย
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้ไปใช้งานครบๆ เลยครับ

24.TDK

กระเป๋าใส่แผ่นนะครับ
    มีลำโพงในตัวนะครับตัวนี้
    ใส่ถ่าน AA 2 ก้อน (ไม่มีให้)
    ใช้งานได้ปกติดีครับ
    ใช้พกติดตัวไว้ฟังแก้ขัดได้
    สภาพยังดีครับ สวยๆ อยู่
    รางถ่านสะอาดสะอ้านเลยไม่ดำ ไม่เยิ้ม
    รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติด เสียงดังปกติ

25.3BB NT3BB-1PWN

Router ของ 3BB สภาพออกเหลืองหน่อย
    ทดสอบใช้งานโดยใช้เป็น access point กระจาย wifi ได้ปกติดี
    เข้า menu ตั้งค่าได้ปกติ ส่วนของ router ไม่ได้ลองนะครับ

ตัวนี้มีแค่ตัวเครื่องให้ตามในภาพนะครับ
    ไม่มี หม้อแปลงให้นะครับ
    หาได้ทั่วไป ใช้ไฟ 12V.

รับประกัน 3 วันในส่วนที่แจ้งนะครับ

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by oou13 View Post

Up

apinan14's Avatar
    สารคาม ขอนแก่น.........0908891004

Bookmarks

Bookmarks