overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: รบกวนเวปสั่งของราคาไม่แพงหน่อยครับ

OverclockZone Member WatZp's Avatar
    Gulf of Thailand

Default รบกวนเวปสั่งของราคาไม่แพงหน่อยครับ

-ผมเคยสั่งของจากเวป sidewindercomputers.com ส่งแบบFirst Class Internationalใช้เวลาไม่นาน (แอบประทับใจ) แต่อยากทราบว่ามีเวปใหนที่สามารถส่งของมาไทยแล้วราคาไม่แพงมากอีกบ้างครับ คือผมจะสั่ง Swiftech Apogee GTZ+EK-Multioption น่ะครับ
    - ปั๊มมันเสียง่ายมั๊ยครับ ถ้าซื้อTK เค้าประกันให้หรือเปล่า
    - Reservoir เค้าใช้ขนาดเท่าไรกันเหรอครับ ตอนนี้เอาแค่เลี้ยงCPUน่ะครับ
    - มีอะไรแนะนำได้เลยครับ ยินดีมากๆ มือใหม่ครับ

OverclockZone Member hash's Avatar

ผมก็เคยสั่งแต่ sidewindercomputers ที่เดียวครับ แต่ส่ง priority mail เลยถูกลงแต่นานหน่อย ลองเว็บข้างล่างดูสิครับ

http://www.chilledpc.co.uk/

เว็บอังกฤษ เงินปอนด์ตอนนี้ผมว่าถูกกว่าเงินดอล ราคาที่เห็นบวกภาษี 17.5%
    เวลาคำนวนอย่าลืมหักออกด้วย เพราะสั่งมาไทยไม่เสียภาษี

เนื่องจากตอนนี้ เพื่อเพิ่มอัตราการส่งออกแล้วจ้างงาน
    รัฐเลยสั่งแบ๊งค์ชาติหั่นดอกเบี้ยเงินฝาก บาทไทยจะอ่อนลงเรื่อยๆ
    ถ้ายิ่งคิดนาน ยิ่งลังเล ก็จะยิ่งจ่ายแพงครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by hash View Post
    ผมก็เคยสั่งแต่ sidewindercomputers ที่เดียวครับ แต่ส่ง priority mail เลยถูกลงแต่นานหน่อย ลองเว็บข้างล่างดูสิครับ

http://www.chilledpc.co.uk/

เว็บอังกฤษ เงินปอนด์ตอนนี้ผมว่าถูกกว่าเงินดอล ราคาที่เห็นบวกภาษี 17.5%
    เวลาคำนวนอย่าลืมหักออกด้วย เพราะสั่งมาไทยไม่เสียภาษี

เนื่องจากตอนนี้ เพื่อเพิ่มอัตราการส่งออกแล้วจ้างงาน
    รัฐเลยสั่งแบ๊งค์ชาติหั่นดอกเบี้ยเงินฝาก บาทไทยจะอ่อนลงเรื่อยๆ
    ถ้ายิ่งคิดนาน ยิ่งลังเล ก็จะยิ่งจ่ายแพงครับ
    เห็นด้วยครับ ถ้าอยู่เมืองไทย สั่งจากอังกฤษจะถูกกว่า

OverclockZone Member WatZp's Avatar

ขอบคุณมากครับ
    -จะรบกวนด้วยว่าปั๊มมันมีโอกาสเสียง่ายมั๊ย ถ้าไม่เสียง่าย คิดว่าจะสั่งเวปนอกด้ว
    -ฝาTOP ใช้กับ 655 ตัวใหนแรงๆ คุ้มค่าบ้างครับ
    Last edited by WatZp; 14 Jan 2009 at 15:20:32.

OverclockZone Member loficvetion's Avatar

Quote Originally Posted by tsawana View Post
    เห็นด้วยครับ ถ้าอยู่เมืองไทย สั่งจากอังกฤษจะถูกกว่า
    ..
    แล้ว จะจ่ายเงินยังไงครับ ?

แล้วจะรับของที่ไหน .. ?

พอดีต้องการ Block GTZ ไส่ i7 ไทยไม่มีใครเอาเข้ามาเลยแห่ะ T_T

ถ้าไงช่วยตอบทีนะครับ

ขอละเอียดนิดนึงการสั่ง การจ่าย การรับของ

OverclockZone Member FDS's Avatar

Quote Originally Posted by loficvetion View Post
    ..

พอดีต้องการ Block GTZ ไส่ i7 ไทยไม่มีใครเอาเข้ามาเลยแห่ะ T_T

ขอละเอียดนิดนึงการสั่ง การจ่าย การรับของ
    ใช้ paypal จ่ายครับสะดวกและปลอดภัย

Quote Originally Posted by loficvetion View Post
    ..

อ้้าว นึกว่าคุณ loficvetion จบโครงการแล้วซะอีก
    ผมจะเริ่มบ้างละนะครับ อิอิ
    สั่งแล้วจ่ายเงินผ่านpaypal ราวไม่เกิน10วันของถึงบ้านอ่ะครับ

สั่งจากต่างประเทศเลยครับ เว็ปจากอังกฤษถูกว่าอเมกาครับ ส่งถึงบ้านเลย (ถ้าไม่โดนภาษี อันนี้ต้องแล้วแต่ดวงครับ) ส่วนเรื่องจ่ายเงินก็จ่ายผ่าน Paypal ครับ ปลอดภัยดี

ป.ล. บางเว็ปเค้าจะลงราคาสินค้าใน invoice ของเราให้ถูกกว่าราคาขายจริง เวลาโดนภาษีจะได้ถูกๆ ครับ

OverclockZone Member hash's Avatar

655 top ที่คุ้มและดีที่สุดผมว่าน่าจะเป็น ek rev.2 ลองเปรียบเทียบกราฟดูครับ

ek rev.2 รีวิวยังไม่มา ใช้กราฟของตัว ek x-top จาก Martin's FlowRateEstimator ไปพลางๆก่อน
    เพราะอย่างไรรุ่นสองมันต้องแรงกว่ารุ่นแรกแหงๆ
    http://martin.skinneelabs.com/Martin...Estimator.html

เทียบกับของ Koolance
    http://www.skinneelabs.com/Pumps/D5/...olanceTop.html

เทียบกับของ Detroit (ตัวนี้ต้องซื้อผ่าน ebay)
    http://www.skinneelabs.com/Pumps/D5/...ThermoTop.html

ส่วนเรื่องปั๊มผมว่าสั่งนอกได้ครับ

ปั๊มน้ำจำพวก direct-drive magnet นี่มันพังยากครับ ถ้าไม่มีสิ่งแปลกปลอมเข้าไปติดเข้าใน
    ควรพยายามไล่อากาศออกให้หมด การปิดและเปิดควรทำในช่วงเวลาที่***งกันพอควรเช่น 10 วินาที
    เพราะมอเตอร์พวกนี้มันใช้กระแสเริ่มต้นที่สูง มอเตอร์เกินกระแส 1.5 แอมป์อาจใช้กระแสเริ่มต้นถึง 5 แอมป์
    เปิดปิดบ่อยๆขดลวดมันก็อาจจะขาด และเรื่องอุณหภูมิก็สำคัญ ปั๊มพวกนี้เกือบทุกยี่ห้อจะบอกว่าไม่ควร
    ใช้กับน้ำที่มีอุณหภูมิเกิน 60 ํC แต่ นัก oc ทั้งหลายชอบคิดว่า full-load สัก 70 ํC ต้นๆเป็นเรื่องปกติ
    ซีพียูน่ะไหวครับ แต่ถ้าปั๊มมันจะพังซะก่อน

OverclockZone Member loficvetion's Avatar

Quote Originally Posted by WatZp View Post
    อ้้าว นึกว่าคุณ loficvetion จบโครงการแล้วซะอีก
    ผมจะเริ่มบ้างละนะครับ อิอิ
    สั่งแล้วจ่ายเงินผ่านpaypal ราวไม่เกิน10วันของถึงบ้านอ่ะครับ
    เอิ๊กๆ ... ถามไปเรื่อย อนาคตขยับขยายไง ^ ^

การ์ดจอยังไม่ได้เร๊ย งบหมด T_T ตอนแรกคิดว่าจะซื้อ 9800 GTX+ มาใช้

แต่คิดไปคิดมา เก็บเงินอีกหน่อยปีหน้า ซื้อ ราคา18000+ ไปเลยดีกว่า

เพราะไหนๆก็เล่นของแรง อย่าง i7 ^ ^

ก็คุณ amesboyd เค้ามาโชว์วิธีการแก้ไส่ I7 ลองดูๆแล้วกลัวมันไม่มั่นคงเพราะคอมใช้งานหนัก

เลยคิดว่า ซื้อขาแปลงเอาดีกว่า จะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง

อีกอย่างของนอก มันมีหลายเลือกมากกว่า ไทย ^ ^ กะเลยคิดว่าไว้จะไปสอยของแปลกๆมา

อีกอย่าง ... วันๆไม่กะอยู่แต่ Overclockzone 55+ ไม่ไปไหน มาหาเทคนิคชาวบ้านไปทำมั่ง

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ตอนนี้เงินดอลล์มีค่าเท่ากับกี่บาทไทยครับ และเงินปอนด์เท่ากับกี่บาทไทยครับ
    จะลองคำนวณซื้อของบ้างน่ะครับ

สั่งของไปเดือนนี้จาก sidewindercomputers กับ chilledpc.co.uk จ่ายผ่านpaypal เค้าคิดที่36บาทต่อus กับ49บาทต่อปอนด์อังกฤษอ่ะครับ

Talking

chilledpc.co.uk
    จากการสั่งของ 2 รอบแล้ว web นี้ค่อนข้างถูกครับแต่ต้องเช็คอตัราแลกเปลี่ยนดี ๆ ครับ

Confirm ครับ ว่าถูก...

จาก หมอกด..ครับ

Bookmarks

Bookmarks