Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดคอมครับ งบ15000 +- ได้5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดคอมครับ งบ15000 +- ได้5000

ตอนนี้ใช้
    Cpu i5 4460
    Gtx 970
    Ram 16 gb
    Mb h97 pro4
    Hdd 1 tb
    Ssd 256 gb

เน้นเล่นเกมอ่าคับ รู้สึกเล่นเกมใหม่ๆเริ่มตึงๆ ควรเลือกอัพอะไรดีครับ หรือว่าควร รอรุ่นใหม่ก่อน แล้วตัว i5 4460 นี่จะคู่กับการ์ดจอสุดๆเลยได้ถึงรุ่นไหนอ่าครับ
    Last edited by taengtong; 18 Mar 2018, 15:22:58.

หา i7 4770/4790

Comment

งั้นขอรบกวนถามต่อนิดนึงนะครับว่า ตอนนี้ยังหามือ1 ได้อยู่รึเปล่าครับหรือต้องหามือ 2 เท่านั้นครับ พอดีไม่เคยหาซื้อมือสองเลยครับกลัว

Comment

ไม่ได้ หาได้แต่มือ 2 CPU มันไม่ได้พังง่ายๆ อีกอย่างไม่ใช่ CPU รหัส K เช่น 4790K ยิ่งไม่ต้องกังวล มันลากไม่ได้
        ไปกังวลคนขายว่ามันจะโกงไหมดีกว่า ดูประวัติดีดี ยังตึงอีกขาย GTX 970 ซื้อ VGA ใหม่ GTX 1060 ก็เห็นผลพอควร

Comment

ผมว่า 970 ก็แรงพอกับหลายเกมนะ
          ถ้าจะอัพแนะนำมองไกลไป 1070/1070Ti เลยครับ

แต่โคตรแพง

Comment

หาของแรง

Comment

อ่อคับ จริงๆก็มองๆ 1070-1070Ti นะครับแต่ก็กลัวๆ cpu ไม่รู้ว่าจะเข็นไหวไหม

Comment

ใส่การ์ดจอไปก่อนครับ วันหลังค่อยอัพ CPU ก็ได้

Comment

ตอนนี้ cpu i5 4xxx มือหนึ่งมีที่ adv.. box fan next สองรุ่น (หิ้วมาแบบ tray แล้วทำกล่องใส่เอง)

* บอกเฉยๆ นะ ไม่แนะนำให้ซื้อหรอก ของค้างสต๊อก+ขายราคาแพงเว่อ+ไม่ใช่ box แท้ เอามาใช้คงไม่ต่างอะไรจากมือสองหรอก
                  (แต่ลูกค้าซื้อหน้าร้าน น่าจะมีหลงซื้ออยู่นะ - สงสารแทนเลย)

//edit - เพิ่งกลับมาเห็น, ของเก่า จขกท. I5-4460 / adv ไม่มี i5-4xxxK + I7-4xxx ขายแล้วซักรุ่น
                  Last edited by kaikimao; 19 Mar 2018, 10:21:19.

Comment

อ่อๆ ขอบคุณมากครับ

Comment

i7 gen 4 มือสองโลด ติดประกันมาสักเดือนก็ยังดี
                      ของผมได้ 4790k ตัวเคลมมา ประกันยาวอีก 3 ปี

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                        i7 gen 4 มือสองโลด ติดประกันมาสักเดือนก็ยังดี
                        ของผมได้ 4790k ตัวเคลมมา ประกันยาวอีก 3 ปี
                        เคลมมาน่าจะนับประกันต่อจากของเดิมนะท่าน อันนี้นับใหม่เลยหรอ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                          เคลมมาน่าจะนับประกันต่อจากของเดิมนะท่าน อันนี้นับใหม่เลยหรอ
                          เคลมตรงมาเลย์ครับผม
                          คือเวลาคนนำเข้าในไทย ส่งเคลมมาเลย์
                          เค้าจะส่งตัวใหม่มาให้ คนนำเข้าก็จะตีประกันตามฐานข้อมูลเดิม
                          ส่วนมาเลย์ไม่มีฐานข้อมูลของผู้นำเข้าในไทย เค้าก็ตีประกันตามฐานข้อมูลของเค้าครับ
                          เช็คผ่านเวบหลักได้เลย เราก็แค่แจ้งเคลมมาเลย์โดยตรง ขั้นตอนไม่ยากครับ พูดไทยชัดเจน
                          Last edited by taibkk; 19 Mar 2018, 16:08:44.

Comment

Working...
                          X