Announcement

Collapse
No announcement yet.

*** ใครที่ใช้ RAM 3 แถว ยกมือขึ้น ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *** ใครที่ใช้ RAM 3 แถว ยกมือขึ้น ***

มีคนใช้ 3 แถวเยอะป่าวหว่า ที่นี่

คือว่า อยากรู้ว่ามีปัญหากันบ้างป่าว เรื่องการไม่เข้ากัของแรมก็ดี จอฟ้าก็ดี เครื่องค้าง พวกเนี้ย

ไม่ไช่อะไร ตอนนี้ใช้กะ M2N-E อยู่ อยากรู้ว่า บอร์ดตัวนี้ 3 แถว Dual มั้ย บางคนก็ว่า ดู บางคนก็ว่าไม่ ดู

แต่ไม่ได้ซีเรียดไร

ตอนนี้ใช้ Corsair VS 512/667*2 อยู่ จะซื้อ 1024 มาอีกตัว ไม่ทราบจะเข้ากันมั้ยเนี่ย

สาเหตุที่อยากใช้ 3 แถว ก็คือ ............ ไม่มีตังซื้อ 1024*2 แล้ว หุหุ

ที่ผมคิดไว้เพื่อนๆว่า Work มั้ย เห็นด้วยกะผมป่าว

ก็ซื้อ 512*2 สิ อย่างน้อยก็ไม่สิ้นคิดเท่าใส่3ตัว

Comment

แหะๆ........

Comment

เคยใส่ 512+512+256 ใช้ได้ดี แต่....
        1GB ผมก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ เลยตัดสินใจขาย 256 ไป

Comment

เอา512*2ใส่Ch.A เอา1024ใส่Ch.B เท่านี้ก็dualได้ อีกหน่อยมีตังก็ซื้อ1024มาเพื่มอีกตัว
          ดีกว่าซื้อ512*2 ที่ต้องการเพิ่มภายหลังแล้วเพิ่มไม่ได้เนื่องจากslotเต็ม

Comment

ใส่อยู่แต่บอร์ดผมไม่รองรับ dual ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by Axus View Post
              เอา512*2ใส่Ch.A เอา1024ใส่Ch.B เท่านี้ก็dualได้ อีกหน่อยมีตังก็ซื้อ1024มาเพื่มอีกตัว
              ดีกว่าซื้อ512*2 ที่ต้องการเพิ่มภายหลังแล้วเพิ่มไม่ได้เนื่องจากslotเต็ม
              ยัง DUAL ได้หรอ 3 ตัว

Comment

เครื่องผมใส่ 3 แถวนะครับ 128MB 2 ตัว 256MB 1 ตัว ใน AMD Duron 1.2 ตัวเก่าอ่ะคับ

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                  ยัง DUAL ได้หรอ 3 ตัว
                  ได้ครับ ไม่ทราบว่าลองดูในคู่มือเมนบอร์ดหรือยัง มันมีตัวอย่างการผสมหลายแบบเลยครับ
                  พอดีผมใช้P965 เลยDualได้โดยไม่จำเป็นต้องเท่ากันทั้ง2Ch

Comment

ทำไมไม่ลองเอา 512*2 ขายบอร์ดมือ 2 ก่อนละครับ เเล้วค่อบไปจัด 1G*2

Comment

Originally posted by saint_windom View Post
                      ทำไมไม่ลองเอา 512*2 ขายบอร์ดมือ 2 ก่อนละครับ เเล้วค่อบไปจัด 1G*2
                      กะขายอยู่มีใครสนใจมั้ย

Comment

ผมก็ใส่สามตัว คนละยี่ห้อกันหมดเลย ก็ดูอัลครับ

Geil /Jetram/kington

Comment

ยกมือแล้วคับ

Comment

Working...
                          X