Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนเคยใช้3870x2หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวัสดีปีใหม่ครับพี่เอ ไม่เจอกันนานเลยนะครับ ปลายปีง่านยุ่งชมัดเลยครับ หุหุ เล่นของแรงเลยนะครับพี่เอ เอามาทำเป็นฮีตเตอร์เหรอครับ

Comment

สวัสดีปีใหม่ครับท่านปืน แค่ชอบซิงค์มานอ่ะก็เลยซื้อ ไมได้อยากแรงอะไรหรอก

Comment

กำ ใน PSU ของคุณมันน่าจะมี 6+2 พินมาหนึ่งชุดใช่มะครับ เสียบไปเลย แล้วตัวแปลงอีก1ชุดในกลอ่งของVGA ก็เสียบเข้ากะชุด PSU สะ เสร็จแล้วก็จิ้มๆๆ เข้ากะตัวการ์ด หึหึหึ

Comment

ในPSUตัวเดิมมานไม่มีซักอันเลย 375w แต่ซื้อมาใหม่ 750w มีหัวต่อ 6+2pin 2อันเลย ลองละสบายมาก
          ถ้าไม่ซื้อ PSUใหม่ ท่าทางจะไม่ติด

Comment

555555555555

Comment

เอาหกพินเสียบอีกข้างมันก็ทำงาน คนในนี้บอกผมมา ใช้ได้จริง
              confirm ใช้ได้ครับ แต่ไม่เห็นหมวด ATI overdrive

2. แต๊บ ขนาดเสียบแค่ 6 pin 2 ช่องยังเอ๋อๆ ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพเลย นี้ไม่เสียบช่องหลัก 8 pin รอดยาก เพราะตัวนี้กินไฟมากกว่า 9800GX2 เสียอีก
              9800 GX2 กินไฟมากกว่าแน่นอนครับ ลองหาดูใน google

3. 8 pin น่าจะมี ลองๆ ถามที่ TK / Jedi
              ณ ปัจจุบัน 15-01-52 ยังไม่มีร้านไหนขายครับ หามาหมด 1000tip แว้ว

แอบถามต่อครับ power ที่ใช้อยู่มันจะพอมั้ยท่าน ลายเซ็นเห็นอยู่ 375w.
              ไม่พอแน่นอน ตัวนี้ idle บริโภคไฟ 190+- Wfull load บริโภคไฟ 320+- W ครับ

Comment

ของผมเสียบ 6P ของ PSU 1 ตัว

แล้วก็เสียบสายแปลง 8P ที่แถมมาที่ 8P ของVGA

มันต้องเสียบ 6P ที่ 8P ครับผม...

Comment

5555555555 ผมซื้อ PSU ใหม่มาเลย 750w มานมีหัว 6+2P มาให้ 2 ชุด
                  ตอนนี้สบายละ ลื่นปรื้ดๆๆ

Comment

Working...
                  X