Announcement

Collapse
No announcement yet.

Monitor เปิดไม่ติด ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Monitor เปิดไม่ติด ช่วยด้วยครับ

Monitor ที่บ้านมันดับไป แล้วก็เปิดไม่ติดครับ ต้องทุบ ๆ ไม่ก็ เปิด ๆ ปิด ๆ หลาย ๆ รอบถึงจะติด ก็เลยเอาไปซ่อมมา ปรากฏว่าปกติอยู่อีก 2 วัน ก็เป็นอาการเดิม อยากทราบว่าเป็นที่อะไรอ่ะครับ จะได้เอาไปบอกช่าง เผื่อเค้าจะแก้ได้ถูกวิธี ( ประเด็นคือ ไม่อยากซื้อใหม่อ่ะครับ เศรษฐกิจแบบนี้ มีแต่คนบอกว่า ซ๋อมไม่คุ้มซื้อใหม่ แต่ผมว่ามันต้องมีวิธีซ่อมอย่างถูกวิธีสิ ) รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ปกติแล้ว ถ้าทุบๆแล้วติดๆดับๆ อันนี้น่าจะเกิดจากขาของตัวอุปกรณ์บางตัวหลวม หรือลายวงจรขาด

จริงๆเพิ่งซ่อมมา 2-3 วัน ทางช่างน่าจะยังต้องรับผิดชอบนะครับ (ในกรณีอาการเดิม)

ที่เจอๆมา แค่ย้ำขาตัวอุปกรณ์ หรือใช้ลมร้อนเป่า เพราะพวกวงจรอิเล็กทรอนิกส์ เวลาใช้งานเป้นระยะเวลานานๆ มันก็เกิดความร้อนสะสม อาจจะทำให้เกิดปัญหาประมาณนี้ได้ครับผม

Comment

Working...
    X