Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องอัพเกรดการ์ดจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องอัพเกรดการ์ดจอหน่อยคับ

ผมจะอัพเปลื่ยน จาก EAX1300PRO/TD/256M มาเปน EAH3850/G/HTDI/256M ได้ป่าวอ่ะคับ
    เรื่องของเรื่องคือผมเอาสเปกมาเปรียบเทียบกันแล้ว ไอ้ EAH3850 มันเปนPCI Express 2.0 กะตัวเก่าEAX1300เปน16 lanes PCI Express ผมก็เลยงงๆว่ามันจะใช้แทนกันได้รึป่าว ผมใช้บอร์ด ASUS A8R-MVP อยู่คับ

ปล.ยังไงช่วยชี้แนะด้วยนะคับ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องซักเท่าไหร่

ขอบคุนคร๊าบบบบบ

ได้ครับ จาก X1300 มาเป็น HD3850 นี่แรงขึ้นเยอะเลย

บอร์ดเป็น Pci-e 1.0 สามารถนำการ์ดที่เป็น 2.0 มาเสียบใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ใส่ได้ครับ

Comment

Working...
      X