overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: Dcom ไม่ได้ห่วยอย่างที่คิดคับ

OverclockZone Member saikano's Avatar

Default Dcom ไม่ได้ห่วยอย่างที่คิดคับ

Dcom ไม่ได้ห่วยอย่างีท่คิดคับ

พนักงานตรงเค้าเตอร์อาจจาห่วยนะคับแต่ช่างคุยดีมากคับ

คือผมเอา 3870X2 ไปเครม เค้าก็ให้รอ เค้าก็บอกตอนนี้ไม่มีของอะ เค้าก็เสนอให้Upgradeเปน4870 4870X2 แต่เพิ่มเงินเยอะมาก ป๋มเลยบอกงั้นขอรอของละกันนะ เค้าก็หา รุ่นใกล้เคียงสุด เค้าก็ให้ HIS 3870 ICEQ ของใหม่เลยคับดูรู้ มาให้ป๋มใช้ก่องรอจนกว่าของจะมา

ไม่ได้ห่วยอย่างที่ทุกคนคิดคับ แค่ไปเชคเสียเสนอให้อัพเกรดเลย ARC ยังต้องรอนาน

ไปเครมที่ศูนย์ใหญ่นะคับ

OverclockZone Member sornet's Avatar

ปีใหม่แล้วเค้าคงจะพัฒนากันแล้วนะครับ

OverclockZone Member sunshineza's Avatar
    NaKhOnSaWaN [Ns.]

พนังงานดีเราก็ดีใจ
    *-*

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ปกติก็ฟังหูไว้หูน่ะ ห่วยจริงหรือหลอกมันต้องดูข้อเท็จจริงไม่ใช่ฟังเพียงแค่คำบอกต่อ

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ดี ก็ว่า ดี ไม่ได้ก็ว่าไม่ดี ครับไป ละ

ekkapun's Avatar

มันเป็นบางที่ เเต่คนชอบเหมา รวม พอที่นั่นไม่ดีก็เหมารวมว่าไม่ดีทั้งหมด ไม่เข้าใจเหมือนกัน

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

ขอให้ดีขึ้น ยิ่งๆ ไปครับ

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

เฉพาะ ศูนย์ใหญ่ ละมั้ง

รอดูยาวๆ

OverclockZone Member Skywalker-'s Avatar
    ▂ ▃ ▅ ▆ ▇ Thailand : Signal Strength

นั่นสิ ผมเอาไปเคลมทั้งการ์ดจอและฮาร์โดีสก์ที่ศูนย์ใหญ่ ก็รอได้วันเดียวเองนะ

ผมว่าถ้าเขาเช็กแล้วมีของ สามารถที่จะเปลี่ยนทันทีได้ ก็จะเปลี่ยนให้เลย

OverclockZone Member GoodG's Avatar

เคยเครมแต่ฮาร์ดิส ก็ง่ายดี
    แต่ซื้อการ์ดจอ Dcom มาแล้ว ลุ้นๆ สาธุ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

แล้วแต่ที่ละครับ

และ...แล้วแต่ช่วงด้วย
    บางทีเจอพนังงานไม่ดีก็ซวยไป

OverclockZone Member singha's Avatar

จริงๆยังไม่เคย เอาอะไรไม่เครมเลย แต่พอไปดูกระทู้ที่ว่า "ความเลวของ Dcom" ลองไปอ่านดูครับ มี หลายสิบหน้า

ผมอ่านไป 10 หน้านิดๆ ด่ากันเละเลย และทีเหลืออะ คงจะเละกว่านี้

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ไปเคลมแต่ละที นี่ต้องลุ้นกันเลยเหรอเนี่ย...^^

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อย่างนี้นี่เอง

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

คนที่ไม่มีปัญหาในการเคลม ก้ไม่ได้มาโพสแบบนี้คนมีปัญหา (ไม่รู้จะแจ้งไปทำไม มันเรียบร้อยดี)

พอมีแต่คนมีปัญหามาโพส ก็ได้อ่านแต่ของคนที่มีปัญหา ก็เลยพาลคิดว่ามันมีแต่ปัญหาในการเคลม

OverclockZone Member SliPPerHoLLoW's Avatar

อย่าพึง่ไปเข้าใจไรผิดครับ ถ้าไม่ได้ลอง ว่างๆก็เอาไปลองเองเลยครับ ทำให้มันพังซะก่อน อุอุ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ชอบดีคอมครับรับของเคลมตอนเช้า ตอนเย็นเอาไปเคลมต่อ

การ์ดจอเคลม3รอบแล้วได้แต่ตัวเสียๆมา อิอิ

OverclockZone Member jax88's Avatar

ห่วยหน่อยเหอะพ่อขอร้องง

เจ็บมากมายจาก ดีคอม

OverclockZone Member jax88's Avatar

ผมเอาของบไปเคลมรอเป็นอาทิตย์ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้
    ใจเย็นโคตร จะสั่งของไรก็รอเป็นเกือบเดือนกว่าจะได้

OverclockZone Member ejoe's Avatar

ขอเปิดประเด็นเพิ่มอีกที่ ซินเนค ก็เป็น....555...การ์ดasus 9800GTX+ DK Top ส่งเคลม...
    ใช้ไป1เดือนก่วา...บอกไม่มีขอต้องรอนาน.....แล้วก็ไม่มีการ์ดให้ใช้แทนด้วย...555.....
    ตูพึ่งรู้การ์ดไฮโซแบบตูไม่มีของให้ใช้แทน555...แล้วตูจะซื้อของแพงๆอีกดีไหมเนี้ย....
    การ์ดต่ำกว่าก็ยังดี555....ซื้อมา7200 มือ2นะ ใช้มาแล้ว1เดือนจากเจ้าของเก่า ที่ผมอีก10วัน
    เขาตีราคาคืนเงินให้ผม5800 (T..T!)สุดท้ายเลยต้องขอUP เป็น 4870 DK 1G DDR5 โดนไปอีก4500 (T..T!)
    จะได้รับของวันศุกร์นี้แต่ตูดันไม่ว่างจนวันจัน555แล้วจะมาบอกข่าวใหม่นะ.....แต่เคลมHDDได้ของเลยทุกครั้งนะ....
    ผมว่าผู้บริหารเข้าน่าจะเอาแบบไมโครแวร์ที่มีการ์ดให้ใช้แทนตอนรอของเคลมรุ่นต่ำกว่าก็ยังดี...
    โชดดีที่7300GSของผมขายไม่ออกเลยต้องใช้มันไปก่อน...บ่นให้ฟังอีกที่....ผมว่าต้องทำใจครับเพราะระบบมันคงเป็นคล้ายๆกัน.....
    Last edited by ejoe; 14 Jan 2009 at 16:56:32.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks