Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดผมเปิดหัว CPU ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดผมเปิดหัว CPU ได้มั้ยครับ

นี่ครับสเป็ค ตั้งใจจะเปิดเป็น amd phenom ii x4 b50

ต้องลุ้นเอาครับ

Comment

Originally posted by O_ho View Post
      ต้องลุ้นเอาครับ

คือผมหน้าไบออสผมมันไม่มีเมนูตามในคลิปอะครับ ดูมาหลายๆคลิปละ หรือเพราะว่าบอร์ดผมไม่รองรับเลยเปิดไม่ได้เปล่าครับ !?

Comment

เมนบอร์ดบางรุ่นก็ไม่มีฟังก์ชั่น unlock core นะ

Comment

ถ้าไม่มีก็ทำไม่ได้ครับ บางยี่ห้อเขาจะเขียนบอกไว้เลยว่าเปิดได้ แต่จะใช้ได้ดีมีปัญหาไหมก็เสี่ยงดวงกันอีก

Comment

ของแบบนี้ดวงล้วนๆ เคยใช้ x2 555 เปิดไม่ได้สักหัว เพิ่มไฟก็ไม่ช่วย สงสัยโดนล็อกมาจากโรงงานเรียบร้อย หรือไม่ก็2คอร์นั้นใช้การไม่ได้จริงๆ

Comment

GA-M56S-S3 ชิปเซ็ต NVIDIA ซะด้วยเก่ามากไม่น่ามีครับ อัพ Bios F6H ใส่ Phenom II X4 955 3.2GHz มือสองก็ได้อยู่นะ

https://www.gigabyte.com/Motherboard...-1x#support-dl

Comment

AMDสมัยนั้น มันน่าตื่นเต้น น่าลองตรงเนี่ยแหละ

Comment

Working...
                X