Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโน๊ตบุ๊ค เงื่อนไขดังนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโน๊ตบุ๊ค เงื่อนไขดังนี้หน่อยครับ

ต้องการหาโน๊ตบุ๊คให้ พ่อแม่ ใช้เข้าเว็บ ดูหนัง หลักๆแค่นี้ครับ

เงื่อนไขที่ต้องการ

1.) SSD
    2.) Ram 8gb.
    3.) หน้าจอ ขอใหญ่ๆ 15.6" หรือมากกว่านั้น
    4.) งบไม่เกิน 15,000

ขอบคุณครับ

แนะนำอย่างนี้คับ แต่อาจผิดจุดประสงค์

ประมาณ 5000 เอาไปซื้อ TV ที่ต่อ hdmi ได้ เพราะผมว่าจอโน้ตบุ้ค ผู้สูงอายุมองยากครับ(ถ้ามีอยู่แล้วก็ประหยัดครับ)

เงินที่เหลือ 10000 ค่อยหาโน้ตบุ้ค หรือ pc ที่ต่อ hdmi ได้
    ถ้าเล่นเวป เล่นหุ้น ดูหนังธรรมดา แรม 4G กับฮาทดิสธรรมดา เหลือๆคับ

แต่ถ้าต้องพกพาหรือเดินทางบ่อย SSD กับ โน้ตบุ้คจอใหญ่ๆ เป็นตัวเลือกที่ดีคับ

Comment

Working...
    X