Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Aorus Z370 Gaming บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Aorus Z370 Gaming บ้างครับ

ใครใช้ Aorus Z370 Gaming บ้างครับ
    เรื่อง OC แรมมันปรับยังไง ปรับยากมากงงๆ
    ปกติเล่นแต่ระบบ asrock ครับ

ช่วยดันครับ รอผู้ใช้
    รุ่นนี้คนใช้กันเยอะ

Comment

ผมใช้ตัว ultra 2.0 กับแรม Apacer Commando BUS 2800 กด XMP ทีเดียวติดเลย แต่ยังไม่ลองลากไป 3000 ครับ

Comment

ใช้ XMP อยู่ แต่อยากลากเพิ่ม ไม่มีใครลากเลยหรอคับ

Comment

3200 ไปได้อยู่ครับ

Last edited by rayman9; 23 Mar 2018, 23:50:45.

Comment

Originally posted by rayman9 View Post
            3200 ไปได้อยู่ครับ

oc ตรงไหนคับ ในซอฟแวร์ easytune มันปิดไม่ให้ปรับ timing คับ

Comment

เจน3เป็นเจนสุดท้ายที่ปรับ Timing บน Windows ได้ครับ เจน4เป็นต้นมาต้องปรับใน BIOS

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                เจน3เป็นเจนสุดท้ายที่ปรับ Timing บน Windows ได้ครับ เจน4เป็นต้นมาต้องปรับใน BIOS
                งงระบบไบออส oc แรม ยี่ห้อนี้อ่ะคับ มันไม่ง่ายๆเหมือน asrock จะปรับไฟแรมก็ปรับไม่ได้

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                  งงระบบไบออส oc แรม ยี่ห้อนี้อ่ะคับ มันไม่ง่ายๆเหมือน asrock จะปรับไฟแรมก็ปรับไม่ได้
                  ได้ซิครับ หาดีๆ มันก็แยกหมวดมาอยู่แล้ว

Comment

ลองศึกษาอันนี้ดู อาจไม่เกียวกับแรม แต่จะทำให้เข้าใจ bios gig มากขึ้น

https://overclocking.guide/gigabyte-...g-coffee-lake/

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                      oc ตรงไหนคับ ในซอฟแวร์ easytune มันปิดไม่ให้ปรับ timing คับ
                      ในไบออสเลยครับท่าน เปิด xmp แล้วใส่ตรง Memory frequency 32. ไฟผมปล่อยออโต้ กด F10 Save Reboot...ลองดูตามคลิปก็ได้ครับ ผม oc แบบคนโง่ๆไม่ได้เก่งอะไร 8600k ไป 4.5 oc แรมไปบัส 3200 ไฟปล่อยออโต้หมดขี้เกียจไล่ เอาแค่ไม่จอฟ้าเป็นพอ เล่น pubg ลื่นๆทั้งวัน

Last edited by rayman9; 24 Mar 2018, 12:24:29.

Comment

ขอบคุณคับ ลองลากยังไงก็ไม่ไป สงสัยแรมสุดได้แค่นี้

Comment

ใช้อยู่ตัวนึง ตัว ultra 2.0 นะ

bios กากๆๆ 555

แต่ความเสถียร ผ่าน

Comment

ของผม ไฟ DDRVPP CH(A/B) 2.4 กว่าๆ นี้มันคืออะไรอะครับ ทำไมไฟมันเยอะจัง ปกติไหมครับ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                              [ATTACH=CONFIG]4137182[/ATTACH]
                              ของผม ไฟ DDRVPP CH(A/B) 2.4 กว่าๆ นี้มันคืออะไรอะครับ ทำไมไฟมันเยอะจัง ปกติไหมครับ
                              DRAM Activating Power Supply ปกติอยู่ที่ 2.5V ครับ

Comment

Working...
                              X