Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก ชุดลำโพง Home theater หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก ชุดลำโพง Home theater หน่อยครับ

สนใจ Home theater ที่เป็น Set ครับ
    ดูตัวนี้อยู่ Onkyo ht-s7805 แต่ก็ออกมาหลายปีแล้ว ไม่รู้ว่ามีรุ่นอื่นดีกว่ามั้ยครับ
    แล้วก็ 5.1.2 กับ 7.1 เอาแบบไหนดีครับ
    ปล. เพดานสูง 6m ไม่แน่ใจว่า ลำโพงตัวสะท้อนเพดาน จะเพี้ยนมากมั้ยครับ

เพดานสูง 6m ยิงเพดานไม่มีสะท้อนกลับครับ ถ้าอยากเล่น atmos ต้องยิงลงมาครับ เพดาน6เมตรห้องกว้างยาวเท่าไหร่ 7805มันไว้ใช้กะคอนโดห้องเล็กๆครับ

Comment

ไว้ในห้องนั่งเล่นครับ กว้างยาวประมาณ 8 เมตร
      มีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ เป็น Set หรือซื้อแยกก็ได้ ราคา 30000~45000 ครับ
      แล้วลำโพงตัวด้านบน ถ้าติดไว้ตรงผนังหลัง TV แล้วยิงเฉียงลงได้มั้ยครับ

Comment

atmos มันได้ผลสุดจะยิงลงมีมุม ถ้า5.1.2 จะเฉียงไปข้างหน้าตัวเรายิงมุมเอียง30-45องศา จากด้านบน งบขนาดนี้ยากครับห้องใหญ่มาก ลองไปดูที่ร้าน

Comment

ห้องยาวขนาดนั้น แถมเพดานก็สูงมาก ถ้าไม่ติดลำโพงด้านบน เล่น 7.1 น่าจะเหมาะกว่านะครับ

Comment

8เมตร ค่าแอมป์อ๊วกแน่ๆ

Comment

ขอถามแบบคนไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยนะครับ ถ้าใช้ชุดไม่ใหญ่มากแต่เอามาล้อมเฉพาะโซฟา จะได้มั้ยครับ
              แล้วถ้าต้องเพิ่มงบต้องประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

ไปร้านละบอกงบ ละลองฟังเสียงดูครับ ถูกใจก็ยกมา ถ้าเอามีเสียงดังมีแน่ แต่จะเสียงดีๆยากมาก ห้องใหญ่มากเป็นสี่เหลี่ยมด้านเท่าอีก

Comment

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ คงต้องเพิ่มงบสินะครับ

Comment

Originally posted by midnight View Post
                    ขอถามแบบคนไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงเลยนะครับ ถ้าใช้ชุดไม่ใหญ่มากแต่เอามาล้อมเฉพาะโซฟา จะได้มั้ยครับ
                    แล้วถ้าต้องเพิ่มงบต้องประมาณเท่าไหร่ครับ
                    จริงๆอยู่ที่ความพอใจเราเป็นหลักเลยครับ มันก็ใช้งานได้
                    แต่ถ้าอยากให้มันเต็มที่ มันก็ไม่ไหวครับ เพราะพื้นที่มันเปิด เสียงมันจะหายไป ประมาณนั้นครับ

Comment

Working...
                    X