Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าโนตบุครับแรมได้ 2GB ถ้าจะใส่เกินนั้น จะมองเห้นมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าโนตบุครับแรมได้ 2GB ถ้าจะใส่เกินนั้น จะมองเห้นมั้ยครับ

ถ้าโนตบุครับแรมได้ 2GB

ถ้าจะใส่เกินนั้น จะมองเห็น แรม เกิน 2 GB มั้ยครับ

แล้วถ้าอยากใส่จิงๆ มันจะมีผลเสียกับโนตบุคมั้ยครับผม

น่าทดลองเหมือนกันนะครับ หุๆ

โดยส่วนตัวคิดกรณีได้ 3 กรณีครับ ( แค่คิดนะครับไม่ได้ลองทำ )
    1.อย่างแรกคือใส่ไป แล้วตอนขึ้น Window มันจะขึ้นเตือน memory
    แล้วสำรวจไปจะเห็นแค่ 2 GB เหมือนเดิม
    2.บูทเข้า Window ไม่ได้
    3.เห็นเป็นปกติทุกอย่าง เห็น Ram มันเพิ่มขึ้นแต่ใช้งานจริงๆใช้ได้ 2 GB เท่าเดิม

อยากฟังคำตอบของผู้รู้จริงเหมือนกันครับ : P

Comment

นั่นจิครับ ผมก็อยากรู้จิงๆ

ใครพอมีประสบการณ์ในเรื่องนี้มั่งครับ ช่วยแชร์ความรู้หน่อยนะงับ

Comment

หง่า มะมีใครพอจารู้มั่งเลยเหรอครับ

Comment

ลองดูแล้วกลับมาบอกด้วยครับ

Comment

ใครจาลองละครับบบ

ผมยังไม่ได้ซื้อแรมเพิ่มเลย 5555

อยากลองมาหาความรู้ดูก่อน ว่ามันจะใส่เกิน 2 จิ๊กได้มั้ย

Comment

ผมลองมาแล้ว

ถ้าใส่ 4 Bios จะเห็น 2-3 แต่ Windows เห็น 4นะ แต่ใช้จริงๆ ได้แค่ 2 เองนะ ฮ่าๆ ดีร้านไม่ด่า ต้องขอบคุณ Hardware House ครับที่ให้ผมลอง

Comment

ง้านก็แสดงว่า ถึงแม้ว่าเครื่องจะรับได้แค่ 2 จิ๊ก

แต่ถ้าใส่เข้าไป 4 จิ๊กจิงๆ วินโดวก็จะเห็น 4 จิ๊ก

เครื่องก็ใช้ได้แค่ 2 จิ๊กงั้นเหรอครับ

Comment

ใส่ไป 3 g แต่เมนบอรดรับได้ 2g win xp เห็นแค่ 2g ครับ ของผมนะ แต่ถ้าใช้ cpuz ดูเห็น 3g
                  Acer aspire 3683
                  Last edited by kazechiro; 19 Jan 2009, 22:41:31.

Comment

ขอบคุง สำหรับทุกๆ คำตอบนะครับผมมม

Comment

Acer Aspire 5500
                      chipset intel 915
                      ใส่เกิน 2 G บู๊ตไม่ติด ครับ
                      อันนี้เครื่องผมเองนะครับ

Comment

ผมลองมาแล้ว

ถ้าใส่ 4 Bios จะเห็น 2-3 แต่ Windows เห็น 4นะ แต่ใช้จริงๆ ได้แค่ 2 เองนะ ฮ่าๆ ดีร้านไม่ด่า ต้องขอบคุณ Hardware House ครับที่ให้ผมลอง
                        ใช้ได้แค่ 2 เองนี่ อาการเป็นไงคับ แล้วที่ Windows เห็น 4 นี่ คือดูจาก Task Manager ใช้ป่าวคับ

Comment

ต้องดูชิพเซตด้วย บางรุ่นบอกว่าไม่เกิน 2GB ใส่เกินก็อาจจะเกิดอาการภาพลายหรือบูตไม่ขึ้น

Comment

Working...
                          X