Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไร format hdd ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมอะไร format hdd ครับ

คือผมจะล้างเครื่องครับ ปกติ ใช้ partition magic ในแผ่น windows dark edition v.6 ครับ เเต่เเผ่นไม่รุ้หายไปไหนเเล้วอะครับ ผมเลยไม่จะใช้ตัวไหน เเล้ว partition magic อย่างเดียว ถ้าไรท์ใส่แผ่นจะเอาไปใช้ได้เหมือนแผ่น darkมั้ยครับ กลัวว่ามันจะเปิดในdos ไม่ได้ ขอบคุณครับ

ให้ดีผมขอ link ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

แค่ format ตรงใช้โปรแกรมไรด้วยหรอคับ ผมก้ format ปกตินะ -..-

Comment

ยังไงครับ

Comment

กัวว่า วินโด้ว มันจะลง ซ้อนกันอะครับ สอนหน่อย

Comment

คลิกขวาที่ไดร์ แล้วไปที่ format อ่ะ แค่นั้น อยากเร็วก็ไปที่ควิก แล้ว กดสตาด

Comment

Originally posted by mikisung View Post
              คลิกขวาที่ไดร์ แล้วไปที่ format อ่ะ แค่นั้น อยากเร็วก็ไปที่ควิก แล้ว กดสตาด
              ตาม นี้ เลย ครับ

Comment

คิองี้เลยครับ ตอนนนี้ ผมลงวิโดเจ็ดแล้ว (ตอนนี้ใช้อยู่)
                เห็นบอกว่่าในขั้นตอนการลงจะมีให้ฟอแม... แต่่ลงจนเสร็จ ไม่เห็นมีให้ฟอแมตเลย
                กลายเป็นว่า มีวิโดสองตัวในเครื่องและ ไม่ได้ฟอแมตด้วยครับ
                จะทำยังไงดีครับ

ตอนลง ไม่ได้ลงจากวิธีการบูตน่ะครับ ลงแบบ_เปิดแผ่นลงเกมทั่วไป จะแก้ไขยังไงดีครับ

Comment

Originally posted by VesPer-KiD View Post
                  คิองี้เลยครับ ตอนนนี้ ผมลงวิโดเจ็ดแล้ว (ตอนนี้ใช้อยู่)
                  เห็นบอกว่่าในขั้นตอนการลงจะมีให้ฟอแม... แต่่ลงจนเสร็จ ไม่เห็นมีให้ฟอแมตเลย
                  กลายเป็นว่า มีวิโดสองตัวในเครื่องและ ไม่ได้ฟอแมตด้วยครับ
                  จะทำยังไงดีครับ

ตอนลง ไม่ได้ลงจากวิธีการบูตน่ะครับ ลงแบบ_เปิดแผ่นลงเกมทั่วไป จะแก้ไขยังไงดีครับ
                  ให้ลงแบบบูตจากแผ่น ตอนลงท่านได้ดูบ้างไหม มันมีแน่นอน แต่ต้องคลิกที่ Drive option มันจะมีให้ฟอร์แมตจากตรงนั้น

ดูเป็นแนวทางก็ได้ ตรงข้อ 16 น่ะ เมื่อคลิก Drive option แล้วจะเห็นคำว่า format จัดการได้เลย

โดยไม่ต้องสร้างพาทิชั่นใหม่เพราะท่านมีอยู่แล้ว

http://iamcem.site90.com/1_12_-Windows-Vista.html

ขอบคุณเจ้าของบทความครับ
                  Last edited by mirc; 14 Jan 2009, 21:58:44.

Comment

ลงแบบบูสแผ่น แล้วสั่งฟอแมตดีก่าครับไม่ยุ่งยาก

Comment

คือตอนนี้ลงได้ล่ะครับ ฟอแมตได้แล้ว

แล้วจากท่านที่ลงแล้วมันทับวิโดเก่า ให้แนะนำ บูตด้วยแผ่น win se7en อีกทีครับ แล้วหน้าก่อนที่จะเลือกว่าลงวิโดหน้าไหนจะมี คำว่า Drive Option แล้วเลือกฟอร์แมต เลยครับ แค่นั้นครับ เร็วมากเลย สุดยอด

และขอบคุณ mirc ด้วยครับ ที่ใหคำแนะนำมาตลอด
                      และก็มีคำถามมาเหมือนเดิมครับว่า
                      ไปดูหน้า System ตรงส่วนล่างที่มันจะมีโปรด๊กคีย์ เป็นตัวเลขแยะๆ
                      ข้างบนโปรด๊กคีย์มันบอกว่า 3 วัน อะไรสักอย่างครับ หมายความว่าไงครับ

และ ข้างล่างที่เป็น Taskbar จะให้แสดงเป็นรูปยังไงครับ
                      เพราะคลิกเข้าไปดูมันเป็นชื่อ เป็นลำดับๆ ครับ

Comment

Originally posted by VesPer-KiD View Post
                        คือตอนนี้ลงได้ล่ะครับ ฟอแมตได้แล้ว

แล้วจากท่านที่ลงแล้วมันทับวิโดเก่า ให้แนะนำ บูตด้วยแผ่น win se7en อีกทีครับ แล้วหน้าก่อนที่จะเลือกว่าลงวิโดหน้าไหนจะมี คำว่า Drive Option แล้วเลือกฟอร์แมต เลยครับ แค่นั้นครับ เร็วมากเลย สุดยอด

และขอบคุณ mirc ด้วยครับ ที่ใหคำแนะนำมาตลอด
                        และก็มีคำถามมาเหมือนเดิมครับว่า
                        ไปดูหน้า System ตรงส่วนล่างที่มันจะมีโปรด๊กคีย์ เป็นตัวเลขแยะๆ
                        ข้างบนโปรด๊กคีย์มันบอกว่า 3 วัน อะไรสักอย่างครับ หมายความว่าไงครับ

และ ข้างล่างที่เป็น Taskbar จะให้แสดงเป็นรูปยังไงครับ
                        เพราะคลิกเข้าไปดูมันเป็นชื่อ เป็นลำดับๆ ครับ
                        ท่านก็แอ็คทีพวินโดว์ซิครับ ไอ 3 วันมันจะได้หายไป โดยการต่อเน็ต แล้วใส่

โปรดั๊กคีย์เข้าไป ส่วน Taskbar เป็นนแบบนี้ ถ้าจะเพิ่ม ไอคอนไหน ก็ลากไอคอนมาวางบน

Taskbar หรือคลิกขวาที่ไอคอนที่ต้องการ เลือก pin to Taskbar

Comment

Working...
                        X