overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 135

Thread: ...ปลีก-ส่ง หลอดไฟLED ....มาเปลี่ยนหลอดไฟทั้งบ้านเป็นLEDกันเถอะประหยัดค่าไฟมากๆ...

OverclockZone Member

Thumbs up ...ปลีก-ส่ง หลอดไฟLED ....มาเปลี่ยนหลอดไฟทั้งบ้านเป็นLEDกันเถอะประหยัดค่าไฟมากๆ...

สนใจสั่งซื้อติดต่อ
    0 9 5 9 6 4 2 9 1 9
    Line ID: SIMTOOKDEE
    ยินดีบริการครับ^^
    รายละเอียดกดดูต่อด้านล่างได้เลยครับ

บ้านผมเปลี่ยนจากหลอดปกติมาเป็นหลอดLEDประหยัดค่าไฟจากหลอดเดิมกว่าครึ่งเลยครับ มีเงินเหลือใช้จากการประหยัดค่าไฟเพื่อประหยัดค่าใช้จ่ายให้ครอบครัว

ลองดูYoutubeกันดูครับว่าประหยัดค่าไฟกว่าเดิมขนาดไหน
    https://www.youtube.com/watch?v=m6wUBL10mYM

อันนี้ทดลองจริง
    https://www.youtube.com/watch?v=3GdWWfU7dao

อ่านบทความเกี่ยวกับหลอดLEDก่อนซื้อได้เลยครับว่าประหยัดกว่าจริง
    http://www.wemall.com/blog/1178/led-101/

LEDกินไฟลดลงกว่าเดิม สว่างกว่าเดิม ปล่อยความร้อนน้อยกว่าเดิม ไม่มีรังสีUV
    LEDรุ่นใหม่ๆล่าสุดพัฒนาไปไกลมากเลยครับ สว่างมากๆแต่ใช้ไฟน้อยลงกว่าเดิมมาก

-----------------------------------

ทีนี้มาขายของกันครับ
    ----------------------------------
    ช่วงแรกนี้ผมรับแต่หลอดแบบกลม ขั้วหลอดE27ทั่วไปมาขายนะครับ เนื่องจากเปลี่ยนไม่ยุ่งยากแบบหลอดยาว T8 ซึ่งอันนั้นต้องปลดสตาร์ทเตอร์ และบางทีต้องโมสายไฟต่อตรงเพื่อตัดบัลลาร์ดด้วยครับ

หลอดกลมนี้ผมได้ลองเปลี่ยนทั้งบ้านแล้วทั้งไฟหน้าบ้านซึ่งเปิดทั้งคืน ไฟโคมไฟรั้ว ไฟห้องน้ำ ไฟระเบียง ไฟเพดาน ผมทดลองเปลี่ยนยกชุดทั้งบ้าน จากเดิมใช้หลอดปกติที่ใช้ไฟถึงหลอดละ40W และหลอดตะเกียบที่ใช้ไฟ 20W แล้วมาใช้เป็นหลอดLED 5W-10Wทั้งบ้าน สรุปค่าไฟเดือนต่อมาลดลงเยอะมากครับถ้าไม่นับแอร์ ...สุดยอด

======================
    1.หลอด LED ยี่ห้อ BLite 6W ขั้วหลอดE27ทั่วไป(ยี่ห้อนี้ผมใช้เครื่องวัดการกินไฟปรากฏว่ากินไฟจริงแค่5.7Wเท่านั้นครับ ดีมากๆเลย)

220-240V
    50-60Hz
    ค่าแสง 6500K
    ความสว่าง 570ลูเมน
    กินไฟแค่6W แต่สว่างเทียบเท่าหลอดตะเกียบประหยัดไฟเดิม13W และเทียบเท่าหลอดไส้ทังสเตน60W

ราคาปลีกผมขายหลอดละ 79บาทครับ ส่งEMS+50บาท ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ
    ราคาส่ง10หลอด 750บาท(^^ตกหลอดละ75บาทเท่านั้นครับ^^) ส่งEMS ฟรี ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ

2.หลอด LED ยี่ห้อ Lamptan 5W ขั้วหลอดE27ทั่วไป (ยี่ห้อนี้ผมใช้เครื่องวัดการกินไฟปรากฏว่ากินไฟจริง5.5W แต่ยี่ห้อเป็นที่รู้จักมากกว่า)

220-240V
    50-60Hz
    ความสว่าง 400ลูเมน
    กินไฟแค่6W แต่สว่างเทียบเท่าหลอดตะเกียบประหยัดไฟเดิม11W และเทียบเท่าหลอดไส้ทังสเตน50W

ราคาปลีกผมขายหลอดละ 69บาทครับ ส่งEMS+50บาท ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ
    ราคาส่ง10หลอด 650บาท(^^ตกหลอดละ65บาทเท่านั้นครับ^^) ส่งEMS ฟรี ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ

3.หลอด LED ยี่ห้อ Mosquito Killer 12W ขั้วหลอดE27ทั่วไป (ยี่ห้อนี้ผมใช้เครื่องวัดการกินไฟปรากฏว่ากินไฟจริง8W และในโหมดไฟหรี่ดักยุงกินไฟแค่0.2Wเท่านั้น เปิดโหมดดักยุงไปทั้งคืนเถอะครับเสียค่าไฟแค่เดือนละไม่เกิน2บาท)

220-240V
    50-60Hz
    ความสว่าง 900ลูเมน
    ***การใช้งาน ถ้าเปิดไฟครั้งแรกจะติดแบบสว่างแล้วกดปิดไฟอีกครั้งแล้วกดเปิดไฟครั้งที่2จะเป็นโหมดไฟดักยุง***

ราคาปลีกผมขายหลอดละ 170บาทครับ ส่งEMS+50บาท ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ
    ราคาส่ง10หลอด 1600บาท(^^ตกหลอดละ160บาทเท่านั้นครับ^^) ส่งEMS ฟรี ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ

5. IWACHI Sensor 7W LED หลอดไฟแอลอีดี เปิดกลางคืน / ปิดกลางวัน อัตโนมัติ

*** หลอดตัวนี้ดีมากๆครับมีเซ็นเซอร์วัดแสงอัตโนมัติ ช่วยประหยัดไฟได้มากเลยครับเพราะบางทีนอนตื่นสายกว่าจะลุกมาปิดไฟโรงรถหรือไฟหน้าบ้าน ก็ปาเข้าไปเกือบเที่ยงแล้วครับ แต่หลอดLEDตัวนี้มันจะดับเองประมาณ6โมงเช้านิดๆหรือช่วงพระอาทิตย์ขึ้นครับ และจะติดอีกทีก็ตอนหลังพระอาทิตย์ตกทำให้ไม่ต้องมาห่วงเรื่องตื่นเช้ามาต้องรีบมาปิดไฟเลยครับ
    ***ผมทดสอบกับเครื่องวัดการกินไฟ Watt meterแล้ว ช่วงที่มีแสงไฟจะดับแต่เซ็นเซอร์จะทำงานโดยกินไฟสแตนบายแค่0.3Wattเท่านั้นครับเดือนนึงค่าไฟแค่1บาทถ้าคิดเป็นค่าไฟช่วงสแตนบาย แล้วผมวัดไฟช่วงที่ไฟติดก็กินไฟประมาณแค่7Wครับ

- เหมาะสำหรับใช้เป็นไฟหัวเสาประตูหน้าบ้าน ภายในโรงจอดรถ หรือภายในอาคารสถานที่ ที่กลางวันมีแสงเพียงพอ(เพื่อให้เซ็นเซอร์หลอดทำหน้าที่ปิดได้)
    - เปิดกลางคืน / ปิดกลางวันอัตโนมัติ
    - ด้วยเซ็นเซอร์ อัจฉริยะ ด้านหน้าของหลอดทำให้เซ็นเซอร์ทำงานได้อย่างแม่นยำ
    - ช่วยให้สะดวก ประหยัดค่าไฟ
    - ขนาด 7 วัตต์ แสงเดย์ไลท์ 6500K ความสว่าง630 ลูเมน
    - ใช้กับขั้ว E27 (ขั้วเกลียวที่ใช้ตามบ้านเรือนทั่วไป)
    กินไฟแค่7W แต่สว่างเทียบเท่าหลอดตะเกียบประหยัดไฟเดิม15W และเทียบเท่าหลอดไส้ทังสเตน70W

ราคาปลีกผมขายหลอดละ 280บาทครับ ส่งEMS+50บาท ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ
    ราคาส่ง10หลอด 2700บาท(^^ตกหลอดละ270บาทเท่านั้นครับ^^) ส่งEMS ฟรี ...รอรับของที่บ้านได้เลยครับ

***หลอดทุกหลอดเป็นสินค้าใหม่มือ1 ผมจะแกะเทสทดสอบให้เรียบร้อยก่อนจัดส่งสินค้าให้คุณลูกค้าก่อนนะครับไม่ต้องห่วงว่าสินค้าจะเสียจ้า***

ส่วนการเปลี่ยนหลอดไฟหรือการเปลี่ยนระบบไฟจากหลอดธรรมดาเป็นLEDหาดูได้ตามYoutubeได้เลยครับผม

สนใจสั่งซื้อติดต่อ
    0 9 5 9 6 4 2 9 1 9
    Line ID: SIMTOOKDEE
    ยินดีบริการครับ^^

ผลการทดลอง

Last edited by chichi.; 30 May 2018 at 13:37:36.

OverclockZone Member tip333's Avatar

วันนี้จัดส่งEMSไปให้คุณจรูญพันธ์ เขตดุสิตเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

วันนี้จัดส่งสินค้าจากทางร้านทางEMSไปให้คุณลูกค้า เรียบร้อยแล้วครับ

วันนี้จัดส่งสินค้าจากทางร้านทางEMSไปให้คุณลูกค้า เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาดูครับผม ขออนุญาติดันกระทู้นิดนึง

ขอบคุณที่แวะเข้ามาดูครับผม ขออนุญาติดันกระทู้นิดนึง

จัดส่งพร้อมสินค้ารายการอื่นให้คุณลูกค้าวันนี้แล้วครับ รายละเอียดส่งให้คุณลูกค้าทางLineแล้วครับผม
    ขอบคุณคุณลูกค้าที่ช่วยอุดหนุนสินค้าที่ร้านนะครับ

แจ้งเลขEMSที่จัดส่งให้คุณลูกค้าวันนี้ครับ รายละเอียดเพิ่มเติมส่งไปทางLineแล้วครับผม ขอบคุณมากครับที่ช่วยอุดหนุน ขอให้ทุกท่านที่มาอุดหนุนวันนี้และส่งEMSมีความสุขทุกท่านครับ^^

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks