Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Hard Disk ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Hard Disk ทีครับ

คือมีอยู่ว่า เมื่อทำการโอนไฟล์ขนาดใหญ่ ๆ จาก Drive นึงไปอีก Drive นึง เมื่อกำลังทำการย้ายไฟล์ เกิดเสียงดัง ติ๊ก แล้วก็หยุดทำงานสักพัก แล้วกลับมาทำงานใหม่ จะเป้นแบบนี้เป็นระยะ จนไฟล์เสร็จ หลังจากรีสตาร์ทเครืองดู ได้ลองเช็ค HDD แล้วพบว่า ได้กลายเป็น Mode PIO ไม่ได้เป็น DMA ก็เลยของ windows ใหม่ ก็ยังเป็น PIO อยู่ ไม่ทราบว่า HDD ผมใกล้ไปแล้วใช่ไหมครับ ช่วยตอบทีครับ

เหมือนของผมเลยแฮะของผมเข็มหลุด

แล้วมันก้อลาโลกไปละตอนนี้

Comment

ลองลงไดรว์เวอร์IDEของเมนบอร์ดดูดีๆคับ เผื่อจะกลับเป็น DMA เหมือนเดิม

Comment

Working...
      X