Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรื่อง PSU และ RAM ทีครับ งบ 10K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรื่อง PSU และ RAM ทีครับ งบ 10K

ตอนนี้ของที่มีคือ

CPU : I5 8400
    MB : Gigabyte Z370M D3H
    VGA : Gigabyte GTX 1050 ti

อยากได้ PSU Super Flower ควรเลือกรุ่นไหนดีครับ
    และ RAM ควรใช้ขนาดเท่าไหร่ดีครับ

เอาแบบประมานพอเล่นได้ทุกเกมตอนนี้ครับ

งบ 10k

ขอบพระคุณครับ

Ram 16gb bus 3000 เห็นราคา 7000ต้นๆมั้งครับงบที่เหลือได้psuตัวไหนก็อันนั้นแหละครับ 500w +

Comment

หาได้ไวไว

Comment

SUPER FLOWER LEADEX GOLD 550w..3490
        RAM ใส่8Gb 1ตัวก่อนก็ได้ งบไม่พอ แรมแพง

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

งบถึงก็จัดแรม 16 Gb เลยครับ จบ ๆ ไป จะไปหวังให้ราคาตก คงต้องรอต่อไปอีกสักพัก บางคนรอมาจะครบปีละ
            แต่ถ้ายังไม่มี SSD แนะนำหามาใช้ก่อนจะดีกว่า ลดขนาดแรมลงมา
            ส่วน psu หารุ่นต่ำกว่า 3000 ก็มี seasonic 520W/620W

Comment

Working...
            X