Announcement

Collapse
No announcement yet.

saag 820w ไม่มีขายเเล้วหลอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• saag 820w ไม่มีขายเเล้วหลอครับ

saag 820w ไม่มีขายเเล้วหลอครับ นึกคิดถึง เสียงเจ้าsaag ตัวนี้ขึ้นมา ผมตามหาซื้อมาสักพัก หาไม่ได้เลยครับ

ผมก็หา VS2421 มาหลายเดือนล่ะเหมือนกัน หายากจริงวุ้ย

เสียงไม่ดีเด่อะไรหรอก แต่ผมว่าเป็นเอกลักษณ์ดี อยากใด้มาสะสม

รุ่นนี้ผมก็เจอบ่อยๆอยู่นะตามสถานที่ราชการบางแห่ง สภาพเหมือนผ่านสงครามอิรัก - -

ถ้าอยากใด้มือ 1 สภาพเช้งกระเด้ะ หายากแล้วขอรับ

Comment

เมื่อวานไปเห็นที่บ้านเพื่อนมันกองไว้ ไม่ได้ใช้ ผมนี่นึกถึงอตีดจริงๆ ลำโพง สมัยตอนเรียนมหาลัย 555

Comment

หาไม่ได้ก็เอา SAAG 10S Neutrino ได้น่ะ

Comment

รุ่น 10R มั้งเคยฟังของพี่ข้างบ้าน เบสบวม แหลมอย่างบาด

Comment

มีอยู่ที่บ้านต่างจังหวัดชุดนึงแต่ไม่ได้ใช้นานล่ะ ไม่รู้หนูเข้าไปทำรังรึยัง??
            Last edited by Arjuna; 30 Mar 2018, 03:44:42.

Comment

ตอนนั้นผมว่าคุ้มดีนะ ราคาไม่แพงมาก
              เสียงโอเค สำหรับการใช้งานทั่ว ๆ ไป

ข้อเสียคือมันจะเหลือง และเก็บสายไม่ค่อยสวย
              ตัวถัดมาเป็นสีดำมั้ง แพงกว่า 100 แต่น่าจะเสียงพอ ๆ กัน

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
                รุ่น 10R มั้งเคยฟังของพี่ข้างบ้าน เบสบวม แหลมอย่างบาด
                นั่นสิ ยกให้ฟังฟรีแถมกล้วยสองหวี ผมยังไม่เอาเลย

แต่อย่างว่านานาจิตตัง X3 ที่เค้าว่าเสียงดีนักหนา ผมยังขายทิ้งอย่างรวดเร็วโดยปราศจากความลังเลหรือเสียดาย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  นั่นสิ ยกให้ฟังฟรีแถมกล้วยสองหวี ผมยังไม่เอาเลย

แต่อย่างว่านานาจิตตัง X3 ที่เค้าว่าเสียงดีนักหนา ผมยังขายทิ้งอย่างรวดเร็วโดยปราศจากความลังเลหรือเสียดาย
                  X3 นี่ฟังกี่ทีก็ทำใจชอบไม่ลงเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by O_ho View Post
                    หาไม่ได้ก็เอา SAAG 10S Neutrino ได้น่ะ
                    น่าสนเหมือนกันครับ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ เเต่ราคา SAAG 10S Neutrino มีคู่แข่งหลายตัวอยู่นะครับ ในงบ 1000 บาท

- - - Updated - - -

Originally posted by thaiphoto View Post
                    เมื่อวานไปเห็นที่บ้านเพื่อนมันกองไว้ ไม่ได้ใช้ ผมนี่นึกถึงอตีดจริงๆ ลำโพง สมัยตอนเรียนมหาลัย 555
                    เบสดีสุดในราคาไม่เกิน 1000 ต้อง saag เท่านั้นครับ 555

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    ผมก็หา VS2421 มาหลายเดือนล่ะเหมือนกัน หายากจริงวุ้ย

เสียงไม่ดีเด่อะไรหรอก แต่ผมว่าเป็นเอกลักษณ์ดี อยากใด้มาสะสม

รุ่นนี้ผมก็เจอบ่อยๆอยู่นะตามสถานที่ราชการบางแห่ง สภาพเหมือนผ่านสงครามอิรัก - -

ถ้าอยากใด้มือ 1 สภาพเช้งกระเด้ะ หายากแล้วขอรับ
                    เคยเห็นที่พันทิพย์ ประตูน้ำหลายปีที่เเล้วครับตัวนี้

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
                      ตัวนี้ต้องวางไกลๆครับ ไม่งั้นเเสบหูมากกก

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                        มีอยู่ที่บ้านต่างจังหวัดชุกนึงแต่ไม่ได้ใช้นานล่ะ ไม่รู้หนูเข้าไปทำรังรึยัง??
                        หนูชอบด้วยครับ รูเเบบนี้

Originally posted by taibkk View Post
                        ตอนนั้นผมว่าคุ้มดีนะ ราคาไม่แพงมาก
                        เสียงโอเค สำหรับการใช้งานทั่ว ๆ ไป

ข้อเสียคือมันจะเหลือง และเก็บสายไม่ค่อยสวย
                        ตัวถัดมาเป็นสีดำมั้ง แพงกว่า 100 แต่น่าจะเสียงพอ ๆ กัน
                        ตัวสีดำเสียงจะแหลมกว่านิดนึงครับ เท่าที่เคยฟังมา

Comment

X3 ผมมีอยู่นะครับ เสียงยังดีอยู่ ยัดนุ่นใหม่ เสียงกลางใช้ดอกsony เเทน อิอิ

Originally posted by Arjuna View Post
                          X3 นี่ฟังกี่ทีก็ทำใจชอบไม่ลงเหมือนกันครับ
                          ผมว่ากลางมันหนาไปครับของเดิมๆมากับชุด

Comment

Originally posted by top_ac1234 View Post
                            ตัวนี้ต้องวางไกลๆครับ ไม่งั้นเเสบหูมากกก
                            อยากให้เสียงใสคงต้องโม op amp

Comment

Originally posted by O_ho View Post
                              อยากให้เสียงใสคงต้องโม op amp
                              ลำโพงหลักร้อย โมหลักพัน

Comment

Working...
                              X