Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มี UPS เวลาไฟดับ นอกจาก HDD อย่างอื่นมีสิทธิ์เสียอีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มี UPS เวลาไฟดับ นอกจาก HDD อย่างอื่นมีสิทธิ์เสียอีกไหมครับ

ไม่มี UPS เวลาไฟดับ นอกจาก HDDแล้ว อย่างอื่นมีสิทธิ์เสียอีกไหมครับ

เปนได้ทุกชิ้นคับท่าน

Comment

APC อย่างเดียว อย่าเสียบรูล่างสุดเพราะมันหลวม

Comment

Originally posted by nooblism View Post
        APC อย่างเดียว อย่าเสียบรูล่างสุดเพราะมันหลวม
        APC คืออะไรครับ

Comment

APC ยี่ห้อ UPS

สิ่งที่เสียง่ายสุด คือ พาวเวอร์ซัพพลาย

ส่วนอย่างอื่นก็เน่าได้พอๆกัน ถ้าไฟตกกระชากบ่อย

Comment

ขอบคุณครับ

คือว่าเห็นส่วนมากเวลาไฟดับหรือไฟตก ก็จะพูดถึงแต่ HDD ไม่เห็นห่วงอยย่างอื่นก็เลยอยากรู้ว่าอยากอื่นมันไม่เสียรึไงเวลาไฟดับถึงไม่มีคนพูดถึงอย่างอื่น เช่นการ์ดจอ เมนบอร์ดไรพวกนี้อะครับ...

Comment

ไฟตก ไฟกระชาก อุปกรณ์ทุกชิ้นมีโอกาศเสีย ได้หมดงับ.... เพียงแต่ HDD มีโอกาศมากที่สุด แล้วเวลามันเสียเนี่ยเคลมได้ แต่ข้อมูลหายโอกาศได้คืนต่ำอะงับ แต่ของชิ้นอื่นพังมันยังเคลมได้ ^^a'

ps รองจาก HDD ก็ PSU ละงับที่ โอกาศพังสูง เพราะมันเป็นด่านแรก

Comment

ถ้าไฟกระชากเนี่ย psu โอกาศเสียมากสุดเลยคับ ( psu ติดเคส )

Comment

Working...
                X