overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member Nopp.'s Avatar

Arrow !! โคตรถูก !! --- เตียง Synda / เตียง Index ขนาด 6 ฟุต --- ตู้เสื้อผ้า Index 2.20 m.

ถ้าซื้อทั้ง 3 ชิ้น สามารถต่อรองได้ ลดให้ราคาพิเศษครับ

ชิ้นที่ 1

เตียง Synda มือสอง ราคาถูก ดูดี เหมาะสำหรับท่านที่นำไปใช้ในอพาร์ทเม้นท์ให้เช่า / คอนโดให้เช่า
    หรือหากนำไปใช้เอง ก็ช่วยประหยัดงบซื้อเตียงใหม่ไปได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

เตียง 6 ฟุต ยี่ห้อ Synda มือสอง หุ้มผ้าสีครีม
    ถอดประกอบได้ 3 ชิ้น คือ
    - เตียง 2 ชิ้น
    - หัวเตียงอย่างหนา 1 ชิ้น พร้อมอุปกรณ์เหล็กยึดหัวเตียง สามารถปรับระดับสูงต่ำของแผ่นหัวหัวเตียงได้

ผ้าหุ้มหัวเตียงอาจมีรอยเปื้อนฝุ่น / รอยเปื้อนจากการใช้งานอยู่บ้าง
    น่าจะสามารถทำความสะอาด เช็ดออกได้ แต่ส่วนตัวไม่ชำนาญ/ไม่รู้วิธีเช็ดที่ถูกต้อง เกรงว่าจะเลอะไปกว่าเดิม จึงรบกวนลูกค้าไปเช็ดทำความสะอาดเองดีที่สุดครับ

ขายราคาตามสภาพครับ แค่ 2,500 บาทเท่านั้น

สำหรับท่านที่สะดวก/มีรถกระบะ มารับของเองได้เท่านั้น ไม่มีบริการส่งนะครับ
    สถานที่รับอยู่คอนโด แถวๆ ม.เกษตร บางเขน ครับ
    โทรสอบถามได้ที่ เบอร์ 087-670-1567 / นพ

Last edited by Nopp.; 27 Mar 2018 at 00:36:30.

OverclockZone Member Nopp.'s Avatar

ชิ้นที่ 2

!! ขายโคตรถูก !! เตียง Index ขนาด 6 ฟุต มือสอง แข็งแรง ถอดประกอบได้ทุกชิ้น - - -

เนื่องจากผมไม่ได้เป็นคนไปซื้อเอง จึงจำสถานที่ซื้อ และราคาแบบเป๊ะๆไม่ได้
    แต่จากที่ถามหลายๆคนในบ้านแล้ว ส่วนใหญ่คิดว่าน่าจะซื้อมาจาก Index Living Mall ราคาน่าจะไม่ต่ำกว่า 20,000 - 30,000 บาท

เตียงตัวนี้ซื้อมานาน แต่ใช้งานไม่มาก เนื่องจากตั้งไว้ในห้องนอนรับรองแขก ซึ่งนานๆจะมีแขก/ญาติ มาใช้ห้องสักที
    ตั้งไว้นานจนลืม เหมือนเป็นห้องปิดตายกันเลยทีเดียว พอดีว่าจะมีญาติมาพักที่บ้าน เลยไปเปิดห้องนอนแขก เช็คความสะอาด ความเรียบร้อย
    ปรากฎว่าหนังสีครีม ที่ใช้หุ้มเตียง หมดสภาพไปแล้ว มีลักษณะเหนียวติดมือ เวลาจับ

เพราะฉะนั้น ท่านที่ซื้อไป จึงต้องนำไปให้ร้านหุ้มหนังให้ใหม่
    ซึ่งสามารถทำได้ที่ร้านรับซ่อมเบาะ-ซ่อมโซฟาทั่วๆไป ราคาไม่แพง
    ( เช่น ผมเคยไปสั่งหุ้มหนังโซฟาตัวเล็กใหม่ ราคาแค่พันนิดๆ )
    ด้วยข้อดีของเตียงตัวนี้ ที่สามารถถอดประกอบได้สะดวกทุกชิ้น จึงสามารถถอดเป็นชิ้น และขนย้ายสะดวก นำไปหุ้มหนังได้สะดวก
    ( หัวเตียง 1 ชิ้น / ขอบเตียง 3 ชิ้น )

ด้วยคุณภาพของเตียง ที่มีโครงสร้างที่แข็งแรงมาก สภาพแทบจะ 100%
    จริงๆแล้วถ้าหนังไม่เสื่อมสภาพ ส่วนตัวคิดว่าควรจะขายอย่างต่ำๆก็ 8000-9000 บาท
    แต่ในเมื่อท่านที่ซื้อไปต้องนำไปหุ้มหนังใหม่
    จึงขอขายที่ราคาถูกสุดๆครับ

ราคา 4,500 บาทเท่านั้น

ลดให้อีกที ให้ได้สุดๆที่ 4,000 บาทนะครับ
    ราคานี้ คุ้มสุดๆครับ

ด้วยสภาพเตียงที่ยังคงสภาพดีอยู่มาก ใจจริงยากเก็บไว้ซ่อมเอง(หุ้มหนังเอง) ใช้เองด้วยซ้ำ
    แต่ด้วยความที่ต้องรีบใช้ห้องนอนแขกแบบด่วนมาก เพราะญาติจะมาพักแบบด่วนๆ ตอนนี้เลยซื้อเตียงสำหรับรับรองแขก หลังใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว
    ตอนนี้เตียงตัวเก่านี้ จึงนำไปฝากวางไว้ในห้องแต่งตัวของพ่อ-แม่ ชั่วคราว รูปที่ถ่ายในกระทู้นี้ ก็เป็นรูปล่าสุดเลย ที่ถ่ายจากห้องแต่งตัวพ่อ-แม่ครับ
    ซึ่งตอนนี้ พ่อ-แม่ บ่นหนักมาก ว่าเกะกะมาก จึงให้รีบขายทิ้งด่วนๆเลยครับ

*** ด้วยความที่ตอนนี้วางเตียงไว้ในห้องของพ่อ-แม่ บนชั้น 2 ของบ้าน ซึ่งค่อนข้างเป็นพื้นที่ส่วนตัว จึงไม่สะดวกให้ดูของนะครับ
    ฉะนั้นสำหรับท่านที่ต้องการดูของก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ ก็อาจจะไม่สะดวกครับ
    แต่เหมาะสำหรับท่านที่ไม่ซีเรียสนะครับ จะนำไปใช้ในอพาร์ทเม้นท์ให้เช่า / คอนโดให้เช่า
    หรือหากจะนำไปใช้เอง ก็เหมาะสมครับ เพราะสภาพยังดีอยู่มาก พอนำไปหุ้มหนังใหม่แล้วก็เหมือนใหม่แน่นอน ช่วยประหยัดงบซื้อเตียงใหม่ไปได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

ราคา 4,500 บาทเท่านั้น

ลดให้อีกที ให้ได้สุดๆที่ 4,000 บาทนะครับ
    ราคานี้ คุ้มสุดๆครับ

สำหรับท่านที่สะดวก/มีรถกระบะ มารับของเองได้เท่านั้น ไม่มีบริการส่งนะครับ
    สถานที่รับอยู่บ้าน แถวๆ ม.เกษตร บางเขน ครับ
    โทรสอบถามได้ที่ เบอร์ 087-670-1567 / นพ

Last edited by Nopp.; 3 Apr 2018 at 01:56:37.

รูปเตียง Index เพิ่มเติมครับ

Last edited by Nopp.; 27 Mar 2018 at 00:41:51.

!! ขายโคตรถูก !! ตู้เสื้อผ้า Index มือสอง รุ่น MOEL หน้าบานเป็นกระจกเงา ตู้ใหญ่สะใจ ยาว 2 เมตร สูง 2.20 เมตร - - -

ตู้เสื้อผ้า Index มือสอง รุ่น MOEL มือสอง สภาพดี

- ราคาเต็มขายอยู่ที่ 26,500 บาท

- ยาว 2 เมตร / สูง 2.20 เมตร / ลึก 65 cm. ตู้ใหญ่ เก็บของได้เยอะมาก
    - หน้าบานเป็นกระจกเงา ช่วยทำให้ห้องดูโล่งขึ้น ใหญ่ขึ้น ไม่อึดอัด
    - มีลิ้นชักด้านในตู้
    - ปัจจุบัน ไม่ได้ใช้งาน จึงไม่ได้เก็บไว้ที่บ้าน แต่ขนไปเก็บไว้ที่คอนโดครับ เก็บไว้ที่เดียวกับเตียง Synda ที่ขายอยู่ด้านบนครับ (ใช้คอนโด 1 ห้อง เป็นห้องเก็บของ T__T)

พอดีตอนนี้อยู่ที่บ้าน ไม่ได้อยู่ที่คอนโด เลยยังไม่มีรูปปัจจุบันนะครับ เดี๋ยวจะรีบไปถ่ายมาให้ครับ
    เลยขอ Search รูป จากที่อื่น มาให้ดูก่อนครับ

ขายถูกสุดๆแค่ 5,000 บาทเท่านั้น
    ถ้ามารับภายในเดือนมีนาคมนี้ ลดให้เหลือ 4,500 บาทครับ

จริงแล้วด้วยคุณภาพ และขนาดของตู้เสื้อผ้าชิ้นนี้ ราคาควรจะแพงกว่านี้ครับ
    แต่ที่ขายให้ถูกๆ เพราะถือว่าช่วยค่าขนส่งครับ เพราะควรจะต้องจ้างรถรับจ้าง หรือบริษัทขนย้าย มาถอดประกอบ และขนย้าย จึงจะปลอดภัยที่สุดครับ

สำหรับท่านที่สะดวก มารับของเองได้เท่านั้น ไม่มีบริการส่งนะครับ
    สถานที่รับอยู่คอนโด แถวๆ ม.เกษตร บางเขน ครับ

**** สำคัญ ****
    เนื่องจากการถอดประกอบตู้ เป็นงานที่ต้องใช้ความชำนาญ ความระมัดระวังมากเป็นพิเศษ และต้องใช้เวลามาก
    รวมทั้งการที่ตู้มีขนาดใหญ่ จึงต้องใช้คนในการถอดประกอบ และประคองชิ้นส่วนต่างๆอย่างน้อย 2-3 คน
    หากไม่เคยถอดประกอบเฟอร์นิเจอร์มาก่อน แนะนำให้จ้างรถรับจ้าง หรือบริษัทขนย้าย จะดีที่สุด
    เพราะคนที่มาขนของกับรถรับจ้าง มักจะถนัดงานถอดประกอบประเภทนี้ดีอยู่แล้วครับ

Last edited by Nopp.; 27 Mar 2018 at 01:09:53.

upppppppppp

upppppppppp

upppppppp

upppppppppp

Uppppp

Upppp

Up

Up

Up

Up

Up

Up

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks